Hỏi Đk wimax

Phamquyen

Kohai Học Việc
E đang dùng sim nghe gọi của biglobe mà muốn đang kí wifi di động thì như thế nào ạ. Đăng kí có giảm đc gì ko ạ. Vs nếu đăng kí e muốn chuyển gói lưu lượng sim nghe gọi xuống để giảm tiền hàng tháng thù như thế nào ạ. Mong add giúp

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E đang dùng sim nghe gọi của biglobe mà muốn đang kí wifi di động thì như thế nào ạ. Đăng kí có giảm đc gì ko ạ. Vs nếu đăng kí e muốn chuyển gói lưu lượng sim nghe gọi xuống để giảm tiền hàng tháng thù như thế nào ạ. Mong add giúp
Đăng ký ko đc giảm gì hết em ạ.
Vẫn nhận đc khuyến mãi hơn 2 man như thông thường khi đk wimax2+ của họ.
Chỉ có cái lợi là nếu đk bằng tk hiện tại thì sẽ đc bỏ qua bước làm thủ tục ngân hàng. Sẽ nhận đc máy sớm hơn.
Đổi sang gói cước dung lượng ít hơn của sim data hôm qua có người hỏi rồi.
Em xem tại đây nhé.
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/dang-ki-sim-biglobe.973/

Phamquyen

Kohai Học Việc

Chỉ có cái lợi là nếu đk bằng tk hiện tại thì sẽ đc bỏ qua bước làm thủ tục ngân hàng. Sẽ nhận đc máy sớm hơn.
Em xem tại đây nhé.
Thế là đăng kí như chuyển từ sim data sang nghe gọi à. Thế nó cấp cho mình sim khác hay là nó chuyển sim cũ sang gói khác thôi ạ. Với chuyển gói lưu lượng có mất phí ko add. Em làm đến đây rồi thì chọn cái nào để đi tiếp ạ

Sửa lần cuối:

Phamquyen

Kohai Học Việc
Em xem tại đây nhé.
Với add cho e hỏi là e muốn đăng kí cục phát để xem phim thì e nên chọn máy wx2 ạ. Tại vì nó ko giới hạn lưu lượng. E ở osaka cũng chẳng đi đâu xa nên đăng kí cục phát ý có được ko ạ. Nhưng e thắc mắc là lưu lượng upload vs dowload có 15mbps vs 40mbps như thế liệu xem phim có ổn ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
KO phải đổi sang sim nghe gọi.
Em chỉ muốn đổi sang sim data dung lượng ít hơn đúng ko??
Nếu như thế thì làm như bài hướng dẫn nhưng chọn プラン変更 ở dòng bên phía trên chứ ko phải chọn cái 音声通話サービスに変更 nhé.

Nếu em ko phải là "con nghiện phim" thì dùng ok :D
Mình cũng sử dụng Wimax2+ đc hơn 3 năm rồi.Vì là sóng mobile nên tốc độ Up ko cao đâu.
Tốc độ down thì ok.Nếu vào ban đêm thì cực nhanh.
EM nên chọn sử dụng máy W01,hoặc W02 vì nó có màn hình cảm ứng dễ sử dụng hơn nhé.

Phamquyen

Kohai Học Việc
KO phải đổi sang sim nghe gọi.
Em chỉ muốn đổi sang sim data dung lượng ít hơn đúng ko??
Nếu như thế thì làm như bài hướng dẫn nhưng chọn プラン変更 ở dòng bên phía trên chứ ko phải chọn cái 音声通話サービスに変更 nhé.

Nếu em ko phải là "con nghiện phim" thì dùng ok :D
Mình cũng sử dụng Wimax2+ đc hơn 3 năm rồi.Vì là sóng mobile nên tốc độ Up ko cao đâu.
Tốc độ down thì ok.Nếu vào ban đêm thì cực nhanh.
EM nên chọn sử dụng máy W01,hoặc W02 vì nó có màn hình cảm ứng dễ sử dụng hơn nhé.
Không phải đâu add. E vẫn giữ nguyên là sim nghe gọi nhưng chỉ muốn đổi sang gói dung lượng ít hơn để bớt tốn kém ý. Vì e định đăng kí wimax2+ để dùng mà ( ảnh e chèn bên dưới e phải chọn cái nào để đi tiếp ạ. Cái ảnh đó là e ấn vào プラン変更 rùi đó ạ)
Còn cái wo1,wo2 ý. 3 ngày dùng quá 3gb là bị giới hạn 1 ngày ạ. Giả sử e xem 1 tập phim 2 tiếng là mất khoảng 1,5gb rùi. Vs tốc độ upload 10mbps đó thì xem có bị giật ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chọn cái trên cùng là rẻ nhất đó.
Mình vẫn hay xem phim online nhưng ít khi bị giật lắm.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.