Hỏi Điều kiện du học sinh bảo lãnh chồng ( vợ ) sang đoàn tụ

Tranphuong

Thành Viên Mới
Chào cả nhà, em đang du học tự túc và muốn bảo lãnh chồng sang dạng visa gia đình thì cần những điều kiện gì và thủ tục thế nào ạ (em ko nhận chu cấp từ hia đình mà tự trang trải học phí và sinh hoạt ) ?
Tình hình là em đang học trường tiếng muốn tốt nghiệp ra thì tìm việc và làm tại đây nhưng em chỉ có bằng cao đẳng tại việt nam thì có xin visa làm việc dc ko ạ ?
Cả nhà giúp em với nhé !!!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bằng cao đẳng xin được ngon bạn nhé.
còn bảo lãnh vợ chồng thì sau khi làm nửa năm ( với visa đi làm ) có giấy báo thuế thì bảo lãnh được.
mình mới bảo lãnh vợ sang xong.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Du học sinh bảo lãnh vợ chồng sang thì sẽ khó khăn hơn người đi làm.
Chỉ trừ trường hợp những ai đang học tại các trường đh công quốc lập,hệ cao học trở lên,và đang nhận học bổng thì thủ tục bảo lãnh cho vợ/chồng sang rất dễ dàng (người quen mình có nhiều người đã như vậy)
Trường hợp học senmon thì thấy bảo cũng có ng bảo lãnh đc sang,nhưng thủ tục cũng khó khăn hơn.
Vì học phí senmon cao,học bổng gần như 100% ko có.Cho nên sẽ vướng mắc ở thủ tục chứng minh tài chính.

Việc tốt nghiệp xong trg tiếng có xin đc việc hay ko thì phụ thuộc vào từng cá nhân chứ ko phải do ai tác động cả.
Mình có 1 người bạn học cùng khoá tốt nghiệp thạc sỹ của 1 trường đại học quốc lập Nhật Bản mà đi xin việc hơn 1 năm trời trượt gần 30 công ty ko xin nổi việc.
Những yếu tố liên quan đến quyết định xin đc việc hay ko thì có rất nhiều,nhưng yếu tố quan trọng nhất đối với người ngoại quốc (Du học sinh) là tiếng Nhật.
Sang tuần nếu rảnh mình sẽ viết 1 bài tổng hợp tất tần tật về xin việc tại Nhật để mọi người đọc và hiểu hơn về môi trường xin việc bên này ntn.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chỉ trừ trường hợp những ai đang học tại các trường đh công quốc lập,hệ cao học trở lên,và đang nhận học bổng thì thủ tục bảo lãnh cho vợ/chồng sang rất dễ dàng (người quen mình có nhiều người đã như vậy)
Trường hợp học senmon thì thấy bảo cũng có ng bảo lãnh đc sang,nhưng thủ tục cũng khó khăn hơn.
Vì học phí senmon cao,học bổng gần như 100% ko có.Cho nên sẽ vướng mắc ở thủ tục chứng minh tài chính.

Việc tốt nghiệp xong trg tiếng có xin đc việc hay ko thì phụ thuộc vào từng cá nhân chứ ko phải do ai tác động cả.
Mình có 1 người bạn học cùng khoá tốt nghiệp thạc sỹ của 1 trường đại học quốc lập Nhật Bản mà đi xin việc hơn 1 năm trời trượt gần 30 công ty ko xin nổi việc.
Những yếu tố liên quan đến quyết định xin đc việc hay ko thì có rất nhiều,nhưng yếu tố quan trọng nhất đối với người ngoại quốc (Du học sinh) là tiếng Nhật.
Sang tuần nếu rảnh mình sẽ viết 1 bài tổng hợp tất tần tật về xin việc tại Nhật để mọi người đọc và hiểu hơn về môi trường xin việc bên này ntn.
ý bạn này là học xong trường tiếng có xin được visa lao động không ( vì có bằng cao đẳng ) .
theo mình thì còn tùy thuộc bằng cấp gì và muốn làm công việc gì. chứ nhờ các anh chị quản lý việc làm . mất ít tiền với họ là có việc được . vì bạn bè mình toàn vậy

Tranphuong

Thành Viên Mới
bằng cao đẳng xin được ngon bạn nhé.
còn bảo lãnh vợ chồng thì sau khi làm nửa năm ( với visa đi làm ) có giấy báo thuế thì bảo lãnh được.
mình mới bảo lãnh vợ sang xong.
Hjhj em cảm ơn anh nhé, thầy trên trường cứ nói bằng đại học và n2 thì mới xin dc visa làm việc ở đây, chứ bằng cao đẳng dù có n2 và có cty nhận thì cũng ko xin dc visa đi làm nên em hoang mang quá.
May nhờ anh em cũng tự tin hơn để đi tìm việc hjhj

Tranphuong

Thành Viên Mới

Add ơi vậy trường hợp em ko xin dc việc mà phải vào đại học DÂN LẬP thì cũng bảo lãnh khó hả add ?
Và add có biết trường đại học nào học phí rẻ( ko phải đóng học phí hết 1 lần ) và ko cần phải thi các khối mà chỉ cần thi tiếng nhật đầu vào ko susume cho em với ạ !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add ơi vậy trường hợp em ko xin dc việc mà phải vào đại học DÂN LẬP thì cũng bảo lãnh khó hả add ?
Và add có biết trường đại học nào học phí rẻ( ko phải đóng học phí hết 1 lần ) và ko cần phải thi các khối mà chỉ cần thi tiếng nhật đầu vào ko susume cho em với ạ !
Những trường đại học tư thì mình ko rành đâu.
Và còn phụ thuộc vào từng địa phương nữa.
Bạn nên hỏi ở văn phòng của trường tiếng,họ có kinh nghiệm hơn về việc định hướng cho du học sinh trường tiếng đi học trường nào phù hợp.

Việc bảo lãnh vợ/chồng sang ko phải là ko thể nhưng sẽ khó hơn khi học ở trường tư.
Trừ khi trong tài khoản của bạn có vài trăm man tiền tiết kiệm thì vô tư :D

Hồng

Kohai Học Việc
Nếu bạn có bằng ở Việt Nam thì bạn có thể chuyển visa đi làm được bạn ạ. Nhưng bạn phải qua cty môi giới, chi phí tầm 40-45man. Họ lo cho bạn từ visa, công việc, cho đến chỗ ăn ở.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.