Help! Điều kiện bảo lãnh

Pvmanh

Thành Viên Mới
Chào các anh chị senpai. E có vấn đề thắc mắc mong mọi người giúp đỡ ah. E bây giờ đã có visa kỷ sư đang làm việc tại Nhật.( sau khi học xong senmon, e mới đổi qua visa kỷ sư ah). Thời hạn visa đang xin lần đầu nên mới được 1 năm. Vợ e đang là thực tập sinh ở Nhật, đã được 2 năm tròn rồi. Bây giờ e muốn chuyển visa vợ e sang sang visa đoàn tụ gia đình luôn. Vậy có được không ah? Có cần thiết là vợ e phải hết hạn 3 năm về nước đã không ah?
Mong các senpai tư vấn giúp e ah.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào các anh chị senpai. E có vấn đề thắc mắc mong mọi người giúp đỡ ah. E bây giờ đã có visa kỷ sư đang làm việc tại Nhật.( sau khi học xong senmon, e mới đổi qua visa kỷ sư ah). Thời hạn visa đang xin lần đầu nên mới được 1 năm. Vợ e đang là thực tập sinh ở Nhật, đã được 2 năm tròn rồi. Bây giờ e muốn chuyển visa vợ e sang sang visa đoàn tụ gia đình luôn. Vậy có được không ah? Có cần thiết là vợ e phải hết hạn 3 năm về nước đã không ah?
Mong các senpai tư vấn giúp e ah.
Vợ bác phải về nước sau đó mới có thể làm thủ tục xin visa gia đình đc bác ạ.
Vì quy định sau khi hoàn tất tu nghiệp phải về nước bác ạ.

Pvmanh

Thành Viên Mới
Vợ bác phải về nước sau đó mới có thể làm thủ tục xin visa gia đình đc bác ạ.
Vì quy định sau khi hoàn tất tu nghiệp phải về nước bác ạ.
Thanks admin. Nhưng cho b hỏi câu nữa là: trong hợp đồng lao động của tu nghiệp sinh có điều khoản tự ý xin thôi việc được mà. Mình chấm dứt hợp đồng trước 3 năm ko thể được ah?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thanks admin. Nhưng cho b hỏi câu nữa là: trong hợp đồng lao động của tu nghiệp sinh có điều khoản tự ý xin thôi việc được mà. Mình chấm dứt hợp đồng trước 3 năm ko thể được ah?
Thì nghỉ giữa chừng cũng phải về nước thì mới xin tiếp visa gia đình để quay lại Nhật được bác ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.