Hỏi đăng ký sim Rakuten

tuanvu

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi chút là mình đký sim từ cách đây 2 tuần rồi(10/22), và ngay sau đó có nhận đc mail là đã hoàn thành xong thủ tục đăng ký và chờ ngày nhận sim thôi.Nhưng đến giờ thì vẫn chưa nhận đc sim thì có phải là đã có vấn đề nào đó phát sinh ko vậy(vẫn đang ở bước 2

)?Mình đang cần điện thoại để liên lạc nên bây giờ mình muốn hủy hợp đồng này để đky nhà mạng khác có được không vậy? hay là vẫn phải chờ thêm thời gian nữa vậy?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi chút là mình đký sim từ cách đây 2 tuần rồi(10/22), và ngay sau đó có nhận đc mail là đã hoàn thành xong thủ tục đăng ký và chờ ngày nhận sim thôi.Nhưng đến giờ thì vẫn chưa nhận đc sim thì có phải là đã có vấn đề nào đó phát sinh ko vậy(vẫn đang ở bước 2

)?Mình đang cần điện thoại để liên lạc nên bây giờ mình muốn hủy hợp đồng này để đky nhà mạng khác có được không vậy? hay là vẫn phải chờ thêm thời gian nữa vậy?
Bác đã up ảnh thẻ ngoại kiều rồi đúng ko?

Cái thông báo của hình thứ 2 bác nhận được lúc nào thế?

Thấy nội dung trong đó là họ thông báo đã hoàn thành xong thủ tục,và chuẩn bị gửi Sim rồi.

tuanvu

Thành Viên Mới
Mình up ảnh thẻ ngoại kiều ngay lúc đăng ký rồi Ad ah
Cái mail thông báo là đã hoàn thành xong thủ tục thì mình nhận được ngay hôm sau(10/23)
Nhưng mà đến bây giờ vẫn không có thay đổi hay thông tin gì mới cả !
Mong Ad và mọi người chỉ giúp mình !!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình up ảnh thẻ ngoại kiều ngay lúc đăng ký rồi Ad ah
Cái mail thông báo là đã hoàn thành xong thủ tục thì mình nhận được ngay hôm sau(10/23)
Nhưng mà đến bây giờ vẫn không có thay đổi hay thông tin gì mới cả !
Mong Ad và mọi người chỉ giúp mình !!!
Từ hôm đó đến nay bác có nhận được thêm email nào từ Rakuten Mobile ko ạ?

※ Bác đã kiểm tra hòm thư nhà mình chưa? (nhỡ họ gửi rồi mà bác không có nhà thì sẽ có giấy báo để lại)

tuanvu

Thành Viên Mới
Mình không nhận thêm được mail nào nữa Ad ah nên mới thấy khó hiểu
Còn hòm thư nhà mình nếu có thì họ bỏ trực tiếp vào phòng, mình cũng check suốt nhưng không có gì cả .
Theo Ad thì mình có nên chờ thêm time nữa không ? hay làm thế nào để nhận đc câu trả lời từ trung tâm vậy nhỉ ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình không nhận thêm được mail nào nữa Ad ah nên mới thấy khó hiểu
Còn hòm thư nhà mình nếu có thì họ bỏ trực tiếp vào phòng, mình cũng check suốt nhưng không có gì cả .
Theo Ad thì mình có nên chờ thêm time nữa không ? hay làm thế nào để nhận đc câu trả lời từ trung tâm vậy nhỉ ?
Bác gửi cho e toàn bộ nội dung email của rakuten mobile gửi về cho bác vào tin nhắn riêng cho e đc ko?
Để e đọc lại xem họ có ghi thêm gì khác ko.

Blue

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi là khi đăng ký sim rakuten trong TK ngân hàng của mình có cần để sẵn tiền ko???
Và nếu cần thì bao nhiêu???

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi là khi đăng ký sim rakuten trong TK ngân hàng của mình có cần để sẵn tiền ko???
Và nếu cần thì bao nhiêu???
Lúc đk thì ko cần nhé bạn.
Chỉ đến ngày 27 tháng tiếp theo họ sẽ thu tiền.
Khi đó hãy để tiền đủ ở trong ngân hàng cho họ trừ.

Khoan Pham

Thành Viên Mới
Cũng xin hỏi ad là mình cũng có Mail trên đăng kí mấy lân rồi ko dc. Sau 1-2 ngày thì vào Mail xem lại thì nó báo hủy đăng kí luôn rồi. Với lại 本人確認書類 thì làm sao để upload len đc mình mò mãi ko ra.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cũng xin hỏi ad là mình cũng có Mail trên đăng kí mấy lân rồi ko dc. Sau 1-2 ngày thì vào Mail xem lại thì nó báo hủy đăng kí luôn rồi. Với lại 本人確認書類 thì làm sao để upload len đc mình mò mãi ko ra.
Bạn đã xem bài viết hướng dẫn của mình chưa??
Trong bài viết đã có hướng dẫn đầy đủ cách up ảnh thẻ ngoại kiều lên rồi!
http://isempai.jp/huong-dan-dang-sim-gia-re-rakuten/#ftoc-heading-19

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Bạn đã xem bài viết hướng dẫn của mình chưa??
Trong bài viết đã có hướng dẫn đầy đủ cách up ảnh thẻ ngoại kiều lên rồi!
http://isempai.jp/huong-dan-dang-sim-gia-re-rakuten/#ftoc-heading-19
Em định đăng ký sim Biglobe nhưng yêu cầu phải có thẻ credit , nhưng mà e chưa đủ đk để đk thẻ credit. Vì thế em định chọn sim rakuten để đk, lúc thanh toán tiền thì em trả bằng thẻ ngân hàng UFJ được không? nếu em dùng thẻ yuchou của bạn trả tiền cước thì có được không?Em ở nhật thời gian dài (trên 5 năm) thì nên ký hợp đồng bao nhiêu năm ạ? Mong mọi người tư vấn ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.