Hỏi Đăng ký sim giá rẻ Rakuten

lephuong270888

Thành Viên Mới
Chào các senpai! Em mới qua Jp hơn 1 tháng, e có các vấn đề nhờ các Senpai thông não giúp!
1. Hôm qua e có đăng ký làm sim giá rẻ rakuten (sim nghe gọi + data) theo hướng dẫn trên isenpai, sáng nay e nhận dc mail báo là thẻ lưu trú có vấn đề, bảo e gửi lại, e đã gửi lại và lại nhận dc mail báo là lại có vấn đề nữa, (e nghĩ chắc do thời hạn lưu trú e chỉ 1 năm) thôi tạch rồi nên bỏ luôn, đến tối e lại nhận được mail này nó bảo là đã thành công hay sao ấy (tiếng JP e còn gà lắm) và đang tiến hành cấp sim!
Em đã chọn gói super hodai M hợp đồng 2 năm!
Các Senpai xem ảnh giúp em xem nó gửi như vậy là đã đăng ký sim thành công chưa, và nếu như thành công là bắt đầu hợp đồng vs nó luôn đúng ko ạ?

2. Là làm thẻ Master Credit cũng theo hướng dẫn của isenpai, và tạch luôn rồi, cũng như e đã nói, thời hạn lưu trú trên thẻ e chỉ 1 năm e đã khai thu nhập 4 triệu yên/năm mà vẫn tạch, , thế thì e có cần lưu ý gì kokhi làm lại thẻ credit của rakuten và các loại thẻ của các nhà cung cấp khác ko ạ?
Nhờ các Senpai giải đáp giúp! Cám ơn rất nhiều ạ!

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Chào các senpai! Em mới qua Jp hơn 1 tháng, e có các vấn đề nhờ các Senpai thông não giúp!
1. Hôm qua e có đăng ký làm sim giá rẻ rakuten (sim nghe gọi + data) theo hướng dẫn trên isenpai, sáng nay e nhận dc mail báo là thẻ lưu trú có vấn đề, bảo e gửi lại, e đã gửi lại và lại nhận dc mail báo là lại có vấn đề nữa, (e nghĩ chắc do thời hạn lưu trú e chỉ 1 năm) thôi tạch rồi nên bỏ luôn, đến tối e lại nhận được mail này nó bảo là đã thành công hay sao ấy (tiếng JP e còn gà lắm) và đang tiến hành cấp sim!
Em đã chọn gói super hodai M hợp đồng 2 năm!
Các Senpai xem ảnh giúp em xem nó gửi như vậy là đã đăng ký sim thành công chưa, và nếu như thành công là bắt đầu hợp đồng vs nó luôn đúng ko ạ?

2. Là làm thẻ Master Credit cũng theo hướng dẫn của isenpai, và tạch luôn rồi, cũng như e đã nói, thời hạn lưu trú trên thẻ e chỉ 1 năm e đã khai thu nhập 4 triệu yên/năm mà vẫn tạch, , thế thì e có cần lưu ý gì kokhi làm lại thẻ credit của rakuten và các loại thẻ của các nhà cung cấp khác ko ạ?
Nhờ các Senpai giải đáp giúp! Cám ơn rất nhiều ạ!
1/ Mới bước 1 thì chưa xong đâu, khi nào họ báo xác nhận giấy tờ tuỳ thân OK rồi sẽ tiến hành gửi sim, lúc đó mới chắc là có sim.
2/ Mới qua nhật 1 tháng mà nổ 年収 lên tận 400万 thì có thằng điên cũng biết bác nói sạo, cẩn thận ko thui vạ miệng vào blacklist vì hành vi ko trung thực thì khỏi đăng ký thẻ credit nữa nhá !

lephuong270888

Thành Viên Mới
1/ Mới bước 1 thì chưa xong đâu, khi nào họ báo xác nhận giấy tờ tuỳ thân OK rồi sẽ tiến hành gửi sim, lúc đó mới chắc là có sim.
2/ Mới qua nhật 1 tháng mà nổ 年収 lên tận 400万 thì có thằng điên cũng biết bác nói sạo, cẩn thận ko thui vạ miệng vào blacklist vì hành vi ko trung thực thì khỏi đăng ký thẻ credit nữa nhá !
Cám ơn bác ạ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@lephuong270888 Họ từ chối do thời hạn trên thẻ ngoại kiều của em không còn đủ 1 năm!

Mình nghĩ em nên thử đăng ký sim của Biglobe (loại sim data)
Sau khi nhận được sim data rồi thì chuyển qua sim nghe gọi thì có khả quan.

Đây là cách đi đường vòng và tốn kém hơn 3000¥ tiền phí đăng ký (do phải đổi sim) nhưng sẽ bớt rủi ro hơn :)

lephuong270888

Thành Viên Mới
@lephuong270888 Họ từ chối do thời hạn trên thẻ ngoại kiều của em không còn đủ 1 năm!

Mình nghĩ em nên thử đăng ký sim của Biglobe (loại sim data)
Sau khi nhận được sim data rồi thì chuyển qua sim nghe gọi thì có khả quan.

Đây là cách đi đường vòng và tốn kém hơn 3000¥ tiền phí đăng ký (do phải đổi sim) nhưng sẽ bớt rủi ro hơn :)
Vâng, e hiểu rồi ạ, chốt vấn đề là hạn lưu trú còn ít hơn 1 năm thì ko đăng ký được sim nghe gọi! E sẽ nghiên cứu cách bác Admin nói! Cám ơn admin nhiều ạ!

徳田 義

Kohai Học Việc
Theo kinh nghiệm của mình đã rớt và đk được thẻ rakuten thì hình như sau 6 tháng qua Nhật tỷ lệ thành công cao hơn. Chứ hồi mới qua đến giờ mình cũng cứ đôi tháng đk 1 lần các loại tín dụng. Sau 3 lần thì đã thành công với rakuten và epos.
Kinh nghiệm nữa là nhờ người có tín nhiệm gửi link giới thiệu. Vừa tăng khả năng thành công mà lại đc thêm 1 sên point sau khi nhận thẻ nhé.
Nếu cần thì inbox email mình gửi link giới thiệu cho, he he. Mình giới thiệu đc khoảng 5,6 ae cùng cty qua Nhật cùng đợt, đk đều thành công rồi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.