Help! Đăng ký người phụ thuộc 扶養者

Mr.Dinh

Kohai Học Việc
Chào Ad và cả nhà, mình đang định đi đăng ký người phụ thuộc để miễn giảm thuế mà ko biết thời gian bắt đầu và kết thúc là ngày tháng bao nhiêu,tuỳ từng khu vực hay luật quy định rồi. Giấy tờ thì có 3 loại: sổ hộ khẩu dịch thuật, giấy chứng nhận tiền gửi, giấy chứng nhận thu nhập thấp của gia đình bên việt nam nếu có. Vì lần đầu làm nên ko biết đi hỏi các senpai thì ngừoi bảo cần tờ 源泉 người thì bảo ko nên ko rõ thế nào. Ad và Ace trên 4r ai biết giúp mình với

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Cho tớ xin một slot hóng !
Hổm ở cty cũ làm rồi, giờ sang cty mới ko biết có phải làm lại không nữa ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào Ad và cả nhà, mình đang định đi đăng ký người phụ thuộc để miễn giảm thuế mà ko biết thời gian bắt đầu và kết thúc là ngày tháng bao nhiêu,tuỳ từng khu vực hay luật quy định rồi. Giấy tờ thì có 3 loại: sổ hộ khẩu dịch thuật, giấy chứng nhận tiền gửi, giấy chứng nhận thu nhập thấp của gia đình bên việt nam nếu có. Vì lần đầu làm nên ko biết đi hỏi các senpai thì ngừoi bảo cần tờ 源泉 người thì bảo ko nên ko rõ thế nào. Ad và Ace trên 4r ai biết giúp mình với
Mình cũng chưa làm cái này,nhưng chắc sang năm cũng làm vì thuế dạo này hơi cao :D
Nếu ko nhầm thì là thủ tục này:
View attachment 280
Đăng ký cái này k cần tờ 源泉
Phần 控除対象扶養親族 thì ghi họ tên,ngày tháng năm sinh,địa chỉ ở VN v..v.. của từng người mà bạn muốn đăng ký vào.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chắc ad chưa làm nên không biết.
có sempai công ty em làm rồi. cái giấy ad post lên chỉ là hoàn thuế thôi. là 1 thoại thuế khác
còn các giấy tờ như bạn trên nói là miễn thuế thị dân của Shi.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Mình cũng chưa làm cái này,nhưng chắc sang năm cũng làm vì thuế dạo này hơi cao :D
Nếu ko nhầm thì là thủ tục này:
View attachment 280
Đăng ký cái này k cần tờ 源泉
Phần 控除対象扶養親族 thì ghi họ tên,ngày tháng năm sinh,địa chỉ ở VN v..v.. của từng người mà bạn muốn đăng ký vào.
Cái này hôm trước em cũng nhận được, ad làm bài hướng dẫn đi cho nó nóng ạ :D

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cái này hôm trước em cũng nhận được, ad làm bài hướng dẫn đi cho nó nóng ạ :D
Cái này ai đi làm công ty là có mà. ad và hùng có không. ai ai cũng có mà. cũng chỉ cần điền thông tin tên tuổi và và cái cơ bản là nộp ok mà.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.