Hỏi Đăng kí thêm dịch vụ edy cho thẻ visa Rakuten

Mèomongmanh

Thành Viên Mới
Em đã đăng kí thành công thẻ visa của Rakuten theo bài hướng dẫn của Isempai nhưng lại quên mất k check vào ô Edy. Em đã nhận thẻ và mua hàng online ầm ầm nhưng k thể dùng được khi đi siêu thị hay combini ạ Giờ em muốn sử dụng Edy thì phải làm ntn ạ Cíu em với....plz

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Giờ nếu đăng ký Edy thì sẽ Rakuten sẽ đổi thẻ khác với cùng mã số và hiệu lực như thẻ bạn đang dung nhưng có đính kèm tính năng Edy. Cách thực hiện :
1/ Đăng nhập vào Rakuten E-navi (nhớ chú ý chỗ khoanh đỏ trong hình, dòng chữ xanh đó là máy chủ xác nhận trang web mà bạn đang vào không phải hàng fake, dùng thẻ credit mà không cẩn thận thì hậu quả lãnh đủ đấy)

2/ Tìm mục サービスご利用状況 chọn 楽天Edy機能

3/ Xác nhận địa chỉ họ sẽ gửi thẻ mới đến cho bạn (nếu không trùng địa chỉ hiện tại thì phải thay đổi thông tin trước khi đăng ký Edy)

4/ Mục đính kèm tính năng tự động りぼ đừng chọn gì cả

5/ Sau cùng xác nhận việc đổi thẻ có tốn phí hay không, hiện tại thì đang free nhưng có tốn thì cũng chỉ tầm 1千円, nếu ok thì nhấn 上記内容に同意の上確認画面に進む để sang trang xác nhận (tớ không đăng ký dịch vụ này nên chỉ hướng dẫn đến đây nhưng đại khái chỉ cần xác nhận đúng thông tin rồi nhấn OK thôi)

Mèomongmanh

Thành Viên Mới
Giờ nếu đăng ký Edy thì sẽ Rakuten sẽ đổi thẻ khác với cùng mã số và hiệu lực như thẻ bạn đang dung nhưng có đính kèm tính năng Edy. Cách thực hiện :
1/ Đăng nhập vào Rakuten E-navi (nhớ chú ý chỗ khoanh đỏ trong hình, dòng chữ xanh đó là máy chủ xác nhận trang web mà bạn đang vào không phải hàng fake, dùng thẻ credit mà không cẩn thận thì hậu quả lãnh đủ đấy)

2/ Tìm mục サービスご利用状況 chọn 楽天Edy機能

3/ Xác nhận địa chỉ họ sẽ gửi thẻ mới đến cho bạn (nếu không trùng địa chỉ hiện tại thì phải thay đổi thông tin trước khi đăng ký Edy)

4/ Mục đính kèm tính năng tự động りぼ đừng chọn gì cả

5/ Sau cùng xác nhận việc đổi thẻ có tốn phí hay không, hiện tại thì đang free nhưng có tốn thì cũng chỉ tầm 1千円, nếu ok thì nhấn 上記内容に同意の上確認画面に進む để sang trang xác nhận (tớ không đăng ký dịch vụ này nên chỉ hướng dẫn đến đây nhưng đại khái chỉ cần xác nhận đúng thông tin rồi nhấn OK thôi)
Em đăng nhập bằng đt nhưng trong mục サービスご利用状況 k có ô 楽天EDY機能 ạ

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Em đăng nhập bằng đt nhưng trong mục サービスご利用状況 k có ô 楽天EDY機能 ạ
Nếu đăng nhập bằng điện thoại thì khi vào màn hình chủ của e-navi, tại mục サービスご利用状況 hãy kéo trượt sang bên trái sẽ thấy Edy.

Mèomongmanh

Thành Viên Mới
Nếu đăng nhập bằng điện thoại thì khi vào màn hình chủ của e-navi, tại mục サービスご利用状況 hãy kéo trượt sang bên trái sẽ thấy Edy.
Dạ k có luôn ấy ạ. Ô カャッシング rồi tới R point chứ k có R Edy ở giữa như của sempai đâu ạ :((

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.