Hỏi Cửa hàng sửa chữa máy tính ở Tokyo

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Mình đang muốn thay ổ cứng cho laptop. Mình định tự mua trên amazon rồi tìm dịch vụ thay thế hộ. Mình muốn hỏi mn là ở Tokyo có cửa hàng nào có dịch vụ thay thế sửa chữa lap ko

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Mua bộ tô vít về mà tự thay thôi bạn ơi, đơn giản lắm :)) Vừa hôm trước cái máy của mình đang import ảnh từ thẻ nhớ sang từ nhiện chạy chậm kinh khủng, đoán là ổ cứng có vấn đề thế là order ngay cái ổ SSD của samsung có 7sen thì phải về nhà tự thay, ôi zời thay xong tự vả vào mặt mình 2 phát bảo sao ko thay từ trước mà đến bây giờ mới thay :)).

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Mua bộ tô vít về mà tự thay thôi bạn ơi, đơn giản lắm :)) Vừa hôm trước cái máy của mình đang import ảnh từ thẻ nhớ sang từ nhiện chạy chậm kinh khủng, đoán là ổ cứng có vấn đề thế là order ngay cái ổ SSD của samsung có 7sen thì phải về nhà tự thay, ôi zời thay xong tự vả vào mặt mình 2 phát bảo sao ko thay từ trước mà đến bây giờ mới thay :)).
Trên amazon có bộ tô vít ấy ko b

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
khi nào hùng tư vấn phát nhé. dạo này máy tự nhiên chậm đi và làm cái gì cũng cứ khoảng 5s bị đơ mất 1s . cài win lại các kiểu rồi. vẫn thế.
dự đoán ổ cứng có vấn đề. mua máy laptop cũ 2 man ở cửa hàng. dùng được 1 năm rồi.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Trên amazon có bộ tô vít ấy ko b
Cái đó thì mình không rõ, mình nhớ đợt mới sang có lang thang trên akihabara mua về, qua xem lại xem có cái mác gì ko để check trên amazon nhưng ko còn hộp với mác gì cả :((.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
khi nào hùng tư vấn phát nhé. dạo này máy tự nhiên chậm đi và làm cái gì cũng cứ khoảng 5s bị đơ mất 1s . cài win lại các kiểu rồi. vẫn thế.
dự đoán ổ cứng có vấn đề. mua máy laptop cũ 2 man ở cửa hàng. dùng được 1 năm rồi.
Bác quất ngay một con SSD ko phải nghĩ ạ. Con SSD em mua có hơn 7sen thôi :
http://item.rakuten.co.jp/biccamera/4560441093000/

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Cũng đang định xúc e 850evo trên amz rồi định tự lắp nhưng ngại tự bung máy quá. Mình định thay cả ổ cứng lẫn lắp thêm ssd

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Cũng đang định xúc e 850evo trên amz rồi định tự lắp nhưng ngại tự bung máy quá. Mình định thay cả ổ cứng lẫn lắp thêm ssd
Tùy từng loại máy mà bạn có thể thay ổ SSD theo nhiều cách, nếu máy bạn hỗ trợ msata 2.5 thì có thể mua loại đó về thêm vào cũng được, nhưng thay theo chuẩn msata thì hơi khó, và cái ổ ssd loại đó cũng đắt hơn loại thường, mặc dù nhìn nó đơn giản hơn giống kiểu mỗi thanh ram ý.
Còn thông thường người ta sẽ thay ổ SSD vào ổ HDD đang có của máy và ổ CD-DVD của máy, thay trực tiếp ổ HDD như mình làm thì đơn giản lắm, chỉ việc tháo ổ HDD ra rồi cho SSD vào , rồi vào bios cài đặt lại boot , rồi cài lại win.
Còn thay ổ CD-DVD thì bạn phải mua thêm cái caddy tray về nữa. Caddy tray ở bên này ít bán.mà lại đắt nữa.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
giờ bác chụp ảnh thế này em cũng chịu, phải có máy thực rồi vào phần setup, boot,.... để kiểm tra mới biết thế nào được bác ạ.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Đợi sửa nốt 1 vài hôm. Không được tui gửi máy lên nhà ông . Sửa dùm nhé hùng.

la thien vu

Thành Viên Mới
Em mới mua laptop chạy win 10 mà không biết bật âm thanh như thế nào ? Ai giúp em được không ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.