Hỏi 健康保険 cho vợ sau khi bảo lãnh sang Nhật

hydronvm

Thành Viên Mới
Chào mọi người, mình đang sống ở Nhật được gần 2 năm với tư cách kỹ sư. Mình đọc nhiều bài viết hướng dẫn rước vợ sang nhật theo visa đoàn tụ gia đình, mình cũng vừa rước vợ sang được 2 tuần. Nhưng mình tìm thử cách đăng kí bảo hiểm sức khoẻ cho vợ theo bảo hiểm của mình nhưng chưa thấy bài viết nào. Nên nhờ mọi chia sẻ kinh nghiệm, các thủ tục giấy tờ cần thiết để làm bảo hiểm cho vợ. Người nhật ở cty mình không được tốt cho lắm nên lên nhờ làm giúp cũng không làm, xin giấy chứng nhận thì được. Mong mọi người giúp đỡ.

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Giấy bảo hiểm và nenkin của vk bạn đáng lẽ ra là công ty sẽ phải làm cho bạn, bạn hỏi người bên jimu của cty xem.

haiphongvbhp

Thành Viên Mới
cho em hỏi đăng ký dùng mạng sim giá rẻ của biglobe tự dưng bị cắt có phải do đóng tiền muộn hay thế nào,em để tiền trong thẻ ngân hàng đăng ký hơn 1 man rồi ạ,các ac nào biết chỉ giúp em với ạ.em cảm ơn .

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chào mọi người, mình đang sống ở Nhật được gần 2 năm với tư cách kỹ sư. Mình đọc nhiều bài viết hướng dẫn rước vợ sang nhật theo visa đoàn tụ gia đình, mình cũng vừa rước vợ sang được 2 tuần. Nhưng mình tìm thử cách đăng kí bảo hiểm sức khoẻ cho vợ theo bảo hiểm của mình nhưng chưa thấy bài viết nào. Nên nhờ mọi chia sẻ kinh nghiệm, các thủ tục giấy tờ cần thiết để làm bảo hiểm cho vợ. Người nhật ở cty mình không được tốt cho lắm nên lên nhờ làm giúp cũng không làm, xin giấy chứng nhận thì được. Mong mọi người giúp đỡ.
bạn cứ nói với giám đốc ý.
giám đốc công ty bạn sẽ làm cho vợ bạn,

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
cho em hỏi đăng ký dùng mạng sim giá rẻ của biglobe tự dưng bị cắt có phải do đóng tiền muộn hay thế nào,em để tiền trong thẻ ngân hàng đăng ký hơn 1 man rồi ạ,các ac nào biết chỉ giúp em với ạ.em cảm ơn .
bạn nhắn tin cho mình xem ID của biglobe nhé. mình vào xem cho

Kamy

Thành Viên Mới
Cho em hỏi là thời gian anh chờ tư cách cư trú là bao lâu vậy ạ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Nhanh quá... Chồng em nộp lên mà chờ 1thang rưỡi rồi chưa thấy kết quả? Bt nếu k đc k bít người ta có báoc cho mình k?
nếu bạn chờ lâu quá, hãy gọi cho họ để hỏi. mình cứ đóng thuế đầy đủ . mình có quyền

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
bạn ơi cho mình hỏi với mình cũng có dự định đón vk sang . bạn có thể hướng dẫn mình làm thủ tục với được không ak!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.