Cho e hỏi về sim dmm

bùi doãn toản

Thành Viên Mới
ad ơi cho e hỏi e đang dùng sim dmm bt, tự nhiên mất sóng báo ko có dịch vụ, khởi động tháo sim rồi vân ko dc, ad có biết chỉ e với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi cho e hỏi e đang dùng sim dmm bt, tự nhiên mất sóng báo ko có dịch vụ, khởi động tháo sim rồi vân ko dc, ad có biết chỉ e với
em dùng loại máy nào?
của nhà mạng nào?
dùng sim đc bao lâu rồi?

bùi doãn toản

Thành Viên Mới
e dùng may ip5s sopbank, hiện dùng sim của nhà mạng dmm, e dùng sim ghép, e dk cài đặt có mạng rồi nhưng mấy hnay tự nhiên mất mạng, cài đặt lại cũng ko dc, lăp sang các máy free sim vẫn có sóng bt, ad biết j về vụ này chỉ e với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e dùng may ip5s sopbank, hiện dùng sim của nhà mạng dmm, e dùng sim ghép, e dk cài đặt có mạng rồi nhưng mấy hnay tự nhiên mất mạng, cài đặt lại cũng ko dc, lăp sang các máy free sim vẫn có sóng bt, ad biết j về vụ này chỉ e với
Vậy là cái sim đó bị rơi vào tình trạng "bệnh mất sóng" 圏外病 rồi.
Đây là nhược điểm của sim ghép,có thể mất sóng bất thình lình khi nào.
Cho nên mình ko viết bài hướng dẫn dùng sim ghép tại Nhật.

Cách fix duy nhất để sim khỏi "bệnh mất sóng" đó là lắp vào máy phiên bản quốc tế hoặc docomo để nó lên sóng thì mới sdung lại đc.
Lưu ý dùng chế độ 3G thì sẽ ít khi bị bệnh mất sóng như trên.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
vậy là ko cứu dc hả ad, :( chắc mình phải bỏ sim thôi, thanks ad nhiều nhé
cứu đc mà. Chỉ cần lắp vào máy của docomo là fix đc mà.
Hỏi bạn bè ai dùng docomo thì cho lắp nhờ sim vào 1 tý là đc thôi.

bùi doãn toản

Thành Viên Mới
E làm dc rồi, nhưng đang dùng thì tự nhiên ko có dịch vụ, e làm lại tuần này chưa sao, lần trc cũng thế, ko biết có bị sao ko nưa, cách fix như nào ad ơi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E làm dc rồi, nhưng đang dùng thì tự nhiên ko có dịch vụ, e làm lại tuần này chưa sao, lần trc cũng thế, ko biết có bị sao ko nưa, cách fix như nào ad ơi
Như mình đã nói đó,ko dùng Sim ghep nữa.
Mua máy chính thống của docomo (hoặc bản quốc tế) về lắp vào sẽ sử dụng đc nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.