Cấp lại tài khoản biglobe

Tuantokyo

Thành Viên Mới
Có ai biết cách lấy lại tài khoản và mật khẩu không ạ. E làm mất tờ hợp đồng rồi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Có ai biết cách lấy lại tài khoản và mật khẩu không ạ. E làm mất tờ hợp đồng rồi
1.Bạn tải file này về rồi in nó ra:
http://support.biglobe.ne.jp/download/yosi/pass.pdf

2.Sau đó ở tờ thứ 3 Bạn check vào mục A để đc cấp lại ID và Pass

Bên dưới thì điền những thông tin như tên tuổi,địa chỉ

3.Photo thẻ ngoại kiều hoặc thẻ bảo hiểm rồi cho cùng với tờ giấy vừa ghi ở trên vào phong bì và dán tem gửi đến địa chỉ:
ビッグローブ株式会社 BIGLOBE登録センター
住所
〒146-8701
千鳥郵便局 郵便私書箱第3号

Việc còn lại là chờ trong khoảng 1 tuần sẽ có giấy tờ tài khoản gửi đến.

Lưu ý:tốn phí 300 yên cho việc cấp lại hồ sơ này.

Tuantokyo

Thành Viên Mới
Admin cho em hỏi. Lúc đki wifi em nhờ trung gian. Thấy bảo có gói khuyến mại sau 1 năm hơn 2man gì đấy. Phiền admin xem hộ xem có thay đổi được thông tin đăng kí (email, sđt,...) và hình thức thanh toán cước hàng tháng được không ạ.
E xin cám ơn

Hali2608

Kohai Học Việc
Add cho em hỏi muốn kafm thành viên của biglobe để đăng kí sim thì làm thế nào ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Add cho em hỏi muốn kafm thành viên của biglobe để đăng kí sim thì làm thế nào ạ?
Thì phải sử dụng dịch vụ internet của họ. Như là đk 1 cái wimax 2+ của họ rồi sau đó có thể đk đc sim nghe gọi của họ nhé.

Nguyễn Sơn Tùng

Thành Viên Mới
admin cho e hỏi vs,e quên ko để tiền trong tài khoản,có lẽ giờ hợp đồng sim data đã bị huỷ,em có thể đăng ký lại vs thông tin cũ được ko,thông tin về tài khoản ngân hay em phải nhờ ng khác

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
admin cho e hỏi vs,e quên ko để tiền trong tài khoản,có lẽ giờ hợp đồng sim data đã bị huỷ,em có thể đăng ký lại vs thông tin cũ được ko,thông tin về tài khoản ngân hay em phải nhờ ng khác
Trước tiên muốn đk lại thì em phải thanh toán số tiền nợ cũ của họ đã nhé.

Nguyễn Sơn Tùng

Thành Viên Mới
Trước tiên muốn đk lại thì em phải thanh toán số tiền nợ cũ của họ đã nhé.
dạ,hôm trc e kêu bị cắt mạng,thằng e mới lục đục lôi ra tờ giấy của biglobe gửi về,hoá ra nó gửi về xong nó cầm mà ko thèm đưa cho e :( chiều hôm thứ 6 e đi nộp luôn tiền rồi nhưng đến hôm nay vẫn chưa được mở lại internet,vậy tức là họ cắt hẳn hộp đồng của e rồi phải ko ạ,e cũng ko rõ tờ giấy báo huỷ hợp đồng họ đã gửi chưa nữa,chỉ biết tờ thanh toán kia là ba tháng lận, :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
dạ,hôm trc e kêu bị cắt mạng,thằng e mới lục đục lôi ra tờ giấy của biglobe gửi về,hoá ra nó gửi về xong nó cầm mà ko thèm đưa cho e :( chiều hôm thứ 6 e đi nộp luôn tiền rồi nhưng đến hôm nay vẫn chưa được mở lại internet,vậy tức là họ cắt hẳn hộp đồng của e rồi phải ko ạ,e cũng ko rõ tờ giấy báo huỷ hợp đồng họ đã gửi chưa nữa,chỉ biết tờ thanh toán kia là ba tháng lận, :(
Nếu là 3 tháng thì khả năng cao là bị cắt e ạ.
em có thể check bằng cách sử dụng thông tin ID & pass trong tờ hợp đồng để login thử vào mypage của biglobe.
Nếu login đc thì ko bị cắt,nếu ko login đc thì là đã bị cắt.

Huyền Ngọc

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi, em cũng bị lỗi tiền mạng 1 tháng sau đó họ gửi hoá đơn đòi thanh toán toàn bộ ( khoảng 5man), do e bị mất tờ thanh toán ấy nên đến tháng này họ gửi giấy về e mới đi thanh toán được, nhưng thanh toán được 2 ngày rồi mà vẫn không có mạng, id và pass cũng không vào được. Vậy là e mất 5 man ấy và không được dùng wifi nữa ạ. Liệu e có thể đăng ký lại được không ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ad cho em hỏi, em cũng bị lỗi tiền mạng 1 tháng sau đó họ gửi hoá đơn đòi thanh toán toàn bộ ( khoảng 5man), do e bị mất tờ thanh toán ấy nên đến tháng này họ gửi giấy về e mới đi thanh toán được, nhưng thanh toán được 2 ngày rồi mà vẫn không có mạng, id và pass cũng không vào được. Vậy là e mất 5 man ấy và không được dùng wifi nữa ạ. Liệu e có thể đăng ký lại được không ?
Chỉ còn cách gọi lên cty rồi cung cấp cho họ id rồi báo đã thanh toán đầy đủ giờ mở tài khoản sử dụng lại đc ko ?
Còn tiền kia cũng đâu phải là mất . b dùng thì trả tiền thôi mà

Huyền Ngọc

Thành Viên Mới
Chỉ còn cách gọi lên cty rồi cung cấp cho họ id rồi báo đã thanh toán đầy đủ giờ mở tài khoản sử dụng lại đc ko ?
Còn tiền kia cũng đâu phải là mất . b dùng thì trả tiền thôi mà
Mình mới dùng 1 tháng thôi
Mà giờ họ báo thanh toán toàn bộ. Kiểu mua đứt cục wifi luôn ấy nên mới tới 5man, vậy nên thanh toán xong mà không có mạng mới hoang mang

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình mới dùng 1 tháng thôi
Mà giờ họ báo thanh toán toàn bộ. Kiểu mua đứt cục wifi luôn ấy nên mới tới 5man, vậy nên thanh toán xong mà không có mạng mới hoang mang
Vụ này căng rồi , phải gọi đến số cty thôi bạn , 5 man lận chứ có ít đâu

Tanpana

Thành Viên Mới
@Admin e mới nhận đc cục WiFi wimax2 2 ngày rồi vào đăng nhập để nhận khuyến mãi nhưng e lại làm mất id vs pass của Biglobe rồi. Theo như ad nói là yêu cầu gửi lại id vs pass phải đợi 1 tuần. Vậy khi nhận đc là 10 ngày kể từ khi nhận máy, e có thể nhận khuyến mại 1 năm của Biglobe nữa ko ạ. Cảm ơn add nhiều

gấm

Thành Viên Mới
@Admin cho e hỏi tí ạ.
Em đăng kí wimax2 hồi tháng 8 2017 thì bao giờ em có thể lấy khoảng khuyến mãi ạ
Mà bây giờ e mất id với pass rồi e phải làm sao ạ
Mà nếu e huỷ hợp đồng thì có phải đống khoảng nào k a?
Em cảm ơn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Admin cho e hỏi tí ạ.
Em đăng kí wimax2 hồi tháng 8 2017 thì bao giờ em có thể lấy khoảng khuyến mãi ạ
Mà bây giờ e mất id với pass rồi e phải làm sao ạ
Mà nếu e huỷ hợp đồng thì có phải đống khoảng nào k a?
Em cảm ơn.
Tại sao năm ngoái sau khi đăng ký xong em lại không trả lời アンケート để nhận khuyến mãi sau 1 năm vậy?
Bây h em hãy làm thủ tục cấp lại bản hợp đồng (có ghi ID,Pass tài khoản) theo như hướng dẫn ở comment trên của mình.
Sau khi nhận được rồi thì hãy đăng nhập vào trang mypage của Biglobe kiểm tra xem có còn trả lời アンケート hay không nhé?

thangdzzzse

Kohai Học Việc
Tại sao năm ngoái sau khi đăng ký xong em lại không trả lời アンケート để nhận khuyến mãi sau 1 năm vậy?
Bây h em hãy làm thủ tục cấp lại bản hợp đồng (có ghi ID,Pass tài khoản) theo như hướng dẫn ở comment trên của mình.
Sau khi nhận được rồi thì hãy đăng nhập vào trang mypage của Biglobe kiểm tra xem có còn trả lời アンケート hay không nhé?
Ad cho e hỏi ..e có thể thay đổi địa chỉ để nhận tiền sau 1 năm sử dụng không ạ? nếu có thể chỉ cho e biết cách thay đổi với ạ
lúc trước e có đăng kí địa chỉ cũ rồi. nhưng giờ e chuyển qua chỗ khác ở rồi ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.