Cần chuyển tiền về nhà ở việt nam

pickpao

Kohai Học Việc
Chào mọi người các sempai, e mới sang nhật dc một tháng và mới lĩnh thâng lương đầu. Hiện e cần chuyển tiền về Việt Nam! Cho vk, vì vk đang mang bầu nên ko chuyển theo ngân hàng đ . Ai có chuyển tiền tay ba or gd tiền về tận nhà giới thiệu e vs, để e liên lạc chuyển lâu dài. Cảm ơn mọi người.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người các sempai, e mới sang nhật dc một tháng và mới lĩnh thâng lương đầu. Hiện e cần chuyển tiền về Việt Nam! Cho vk, vì vk đang mang bầu nên ko chuyển theo ngân hàng đ . Ai có chuyển tiền tay ba or gd tiền về tận nhà giới thiệu e vs, để e liên lạc chuyển lâu dài. Cảm ơn mọi người.
Nghĩa là vợ bạn không thể ra ngân hàng nhận được tiền à?
Hiện nay dịch vụ chuyển tiền về Việt Nam rất nhiều,mình khuyên bạn không nên chuyển tay ba vì nó phạm pháp và rất nhiều trường hợp bị lừa tiền vì chuyển tiền tay ba rồi .

pickpao

Kohai Học Việc
Nghĩa là vợ bạn không thể ra ngân hàng nhận được tiền à?
Hiện nay dịch vụ chuyển tiền về Việt Nam rất nhiều,mình khuyên bạn không nên chuyển tay ba vì nó phạm pháp và rất nhiều trường hợp bị lừa tiền vì chuyển tiền tay ba rồi .
Ukm mình muốn tiền chuyển về tận nhà, nhưng giờ ko biết lm cách nào cho tốt ad ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ukm mình muốn tiền chuyển về tận nhà, nhưng giờ ko biết lm cách nào cho tốt ad ah
Nếu có cái dịch vụ gửi tiền mà người nhà mình ở VN ko cần làm gì,cứ ngồi nhà tự nhiên có người đến và đưa tiền cho thì mình cũng muốn sử dụng :D

T

tài lương

Guest
có nhưng tiền nhận đc là usd thôi chứ tiền việt k mang về nhà đâu ad ạ :D

T

tài lương

Guest
bạn đăng kí thẻ sbi ấy nếu đk chuyển tiền việt thì là nhận bằng tk ngân hàng còn nhận usd thì bảo nó lúc đăng kí là nhận usd tại nhà

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vớ vẩn thế mà dám nói là có người mang tiền đến nhà cho :mad:
tất cả các dịch vụ chuyển tiền công cộng như DOCOMO,SBI,Bưu điện đều chỉ chuyển về tài khoản ngân hàng quốc tế ở VN thôi nhé.

T

tài lương

Guest
ad chưa tìm hiểu kĩ đã nói bạn em làm em lại k biết hay sao nếu mình đk usd và ns rõ là nhận tại nhà là đc

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad chưa tìm hiểu kĩ đã nói bạn em làm em lại k biết hay sao nếu mình đk usd và ns rõ là nhận tại nhà là đc
Mình đã từng đi dịch giúp chỗ người quen cho mấy chục tu nghiệp sinh,và hướng dẫn họ làm thủ tục SBI rồi nhé.
Trong giấy tờ 申込書 yêu phải điền số tk quốc tế của ngân hàng ở VN. Còn việc lựa chọn nhận tiền Dolar hay VND thì có quyền lựa chọn.
Bạn nói là có người mang tiền cho đến tận nhà thì phải có dẫn chứng. Mình chưa từng nghe SBI có thêm dịch vụ mang tiền đến tận nhà cho mọi người nhé.
Nếu có dẫn chứng cụ thể như trang web chính của SBI có ghi như thế thì mình sẽ xin lỗi bạn,còn không thì đừng trả lời ko có trách nhiệm như thế.

T

tài lương

Guest
bạn này làm tại cty ở việt nam chuyên làm về thẻ nhé nếu ad muốn gửi thì đk thẻ vs bạn ấy
[/IMG]
[/IMG]

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
bạn này làm tại cty ở việt nam chuyên làm về thẻ nhé nếu ad muốn gửi thì đk thẻ vs bạn ấy
[/IMG]
[/IMG]
Đây ko phải là tổ chức có tư cách pháp nhân,mình ko khuyến khích mọi ng sử dụng.
Một khi đã là hệ thống dịch vụ có tư cách pháp nhân tất cả đểu phải thông qua hệ thống ngân hàng hết. Và có website,địa chỉ văn phòng,số đt đàng hoàng cụ thể chứ ko thông qua cái mạng xã hội vớ vẩn đc.
Trường hợp người nhà ko có tk ngân hàng phải cầm giấy tờ tuỳ thân lên trực tiếp ngân hàng để nhận tiền.
Bạn đừng cố gắng cãi cố với mình. Ko có 1 hệ thống ngân hàng nào mang tiền đến cho từng hộ gia đình được,tất cả phải lên ngân hàng để nhận tiền hoặc,thông qua tk đã đăng ký.

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
E xin chen ngang 1 chút!!! E cũng đang muốn chuyển tiền về nhà và từ nhà chuyển tiền sang Nhật nhưng k biết chuyển bằng cách nào nhanh chóng và hiệu quả!!! Xin ad chỉ giúp e vs ạ!!! E xin cảm ơn!!!

T

tài lương

Guest
thực sự là phải nói ad bảo thủ bỏ mẹ đây là ng của cty sbi chứ cá nhân nào

T

tài lương

Guest
đây là nv của cty ngta làm ở chi nhánh việt nam có trách nhiệm làm thẻ chuyển tiền chứ k làm gì khác cả khi mình đăng kí thì ngta sẽ dựa theo thông tin và làm thẻ rồi gửi thẻ cho mình chứ k nhận tiền hay bất cứ thú gì của mình cả ad nếu k biết thì đừng cãi cố

T

tài lương

Guest
bạn gửi ảnh thẻ ngoại kiều 2 mặt vs thông tin ng nhận gồm tên ngân hàng số tk tên ng nhận tên chi nhánh cho nick face linh euro sau khoảng 1 tuần ngta sẽ gửi thẻ về cho bạn khi nào muốn gửi thì ra atm bưu điện cho tiền vào là gửi đc

pickpao

Kohai Học Việc
bạn gửi ảnh thẻ ngoại kiều 2 mặt vs thông tin ng nhận gồm tên ngân hàng số tk tên ng nhận tên chi nhánh cho nick face linh euro sau khoảng 1 tuần ngta sẽ gửi thẻ về cho bạn khi nào muốn gửi thì ra atm bưu điện cho tiền vào là gửi đc
Ok thanh bn nhé

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
đây là nv của cty ngta làm ở chi nhánh việt nam có trách nhiệm làm thẻ chuyển tiền chứ k làm gì khác cả khi mình đăng kí thì ngta sẽ dựa theo thông tin và làm thẻ rồi gửi thẻ cho mình chứ k nhận tiền hay bất cứ thú gì của mình cả ad nếu k biết thì đừng cãi cố
Làm thẻ rồi thì sao?
họ có hứa sẽ mang tiền đến tận gia đình cho mình k?
hay là cuối cùng vẫn phải ra ngân hàng lấy hả?
Vấn đề người hỏi ở topic này là muốn có người mang tiền đến tận nhà nhé.

T

tài lương

Guest
ad cần thì đưa thông tin đây rồi gửi về sẽ biết cứ nói kiểu này đi đến đâu

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.