Hỏi Cách điền thông tin liên kết ngân hàng thẻ rakuten

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Van Binh

Thành Viên Mới
:(
Sau khi điền xong phải dán thêm tờ giấy che phần thông tin cá nhân lại nữa.
Tờ giấy đề can chuyên dụng để dán đó có gửi kèm về cùng giấy tờ đó.
Em dán lại và bỏ vào hòm thư bưu điện là xong nhé
p/s: Lần tới viết tiếng Việt có dấu nhé!
Cám ơn ad nhiều, nhưng mà bữa đó minh đã lỡ không dán tờ giấy lại va để nguyên vậy gửi đi, không biết có bị gì không ad?
thật sự rất lo lắng

Dream nguyen

Kohai Học Việc
預金者名: Điền họ tên Romaji bên dưới và katakana ở dòng trên giống với trong sổ ngân hàng

・Nếu em sử dụng ngân hàng khác ko phải của ゆうちょ thì điền ở khung ゆうちょ銀行以外の金融機関
Tại đây điền tên của ngân hàng đó rồi khoanh vào là ngân hàng (銀行) hoặc là ngân hàng địa phương như là 金庫 ở lựa chọn bên dưới.
Bên cạnh đó thì điền tên chi nhánh và khoanh vào là chi nhánh chính 本店 hay là chi nhánh phụ 支店
Bên dưới thì khoanh vào 普通
Ở bên cạnh thì điền số tài khoản  口座番号 vào.

・Nếu em sử dụng ngân hàng của ゆうちょ thì điền ở khung ゆうちょ銀行
Và điền số 記号番号 + số tài khoản 口座番号  vào ô trống đó.

Cuối cùng là đóng con dấu mà đã sử dụng để mở tài khoản ngân hàng:
Nếu sử dụng ngân hàng ゆうちょ thì chỉ cần đóng 1 con dấu ở ô khoanh tròn to bên cạnh chỗ điền tên.
Và nếu sử dụng ngân hàng khác ngân hàng ゆうちょ thì đóng thêm cả con dấu vào cái ô khoanh tròn nhỏ bên góc phải (捨印) nữa.

Done nhé :D
Sao tờ của em đầy dấu quả thị. Ko biết điền hỗ nào add ơi.

Langbac

Thành Viên Mới
Đk lại vô tư,nhưng mình ko đảm bảo là sẽ dc chấp nhận nhé :)
Nên để sau 1 thời gian vào đk lại thì có lẽ tốt hơn.

Cũng lâu rồi mình ko để ý cách thanh toán ngày cuối cùng họ tính là ngày nào rồi.
Nhưng nếu ko nhầm thì là cuối tháng.
Chính vì thế số tiền em tiêu vào ngày 15,hoặc 27 của tháng 7 thì đều tính thanh toán vào ngày 27 tháng 8 đấy.
Cảm ơn ad. Cho em hỏi thêm về dịch vụ edy của rakuten với. Mỗi lần sạc tiền mới sài đuợc hả ad. Mà nếu mình mua hàng trực tiếp tại combini thanh toán bằng thẻ rakuten có đc ko ạ. Có liên quan gì tới Edy ko ạ ( tại edy cũng chạm thẻ)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em đã sử dụng thẻ suica or passmo đi tàu điện bao h chưa?
Nếu rồi thì giải thích dễ hơn.
Cái edy y hệt như thẻ suica và passmo. Nạp tiền vào mới tiêu đc nhé.

Mình chẳng sử dụng edy bao h nên đối với mình thì nó hầu như k có tác dụng.
Mua hàng ở combini thanh toán trực tiếp bằng thẻ Rakuten đc luôn,tội gì phải cất công nạp vào tk edy làm gì?

MitaSai

Kohai Học Việc
Sau khi làm theo hướng dẫn nhận point khi có thẻ rakuten thì đên phần này có 2 cái cần điền em không hiểu lắm. Mong ad giúp với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@MitaSai Phần đó là địa chỉ email của điện thoại.
Nếu em ko có thì điền bừa vào mitasai@docomo.ne.jp
và nhập lại 1 lần nữa bên dưới là ok nhé ^^

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
Ad ơi. Đk từ 6/8 mà đến hnay check vẫn ở khâu số 4?? Như vậy là fail hay lại tiếp tục chờ??

anhsang32

Thành Viên Mới
của mình báo thế này
ご請求金額
ご利用カード 楽天カード(Visa)
****-****-****-8282
お支払い日 2016/08/27
ご請求口座 ゆうちょ銀行

普通6483***
請求確定日 2016/08/20
返済方法 口座振替      
ご請求金額 確定 30,715円
当月ポイント情報
カード利用獲得ポイント 307ポイント
 内)家族カード獲得分 家族カード未保有
ボーナスポイント 0ポイント
獲得ポイント合計 307ポイント
nhưng sao giờ vẫn không thấy trừ tiền trong tài khoản yuchou vậy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
Đã hơn 1 tháng mà vẫn trong tình trạng bước 4 ad ah. Ngoài ra hnay nhập vào bằng Safari thì nó ra như này là sao ah ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lỗi bộ nhớ đệm cookie của trình duyệt rồi bác.
bác tắt trình duyệt đi vào lại,hoặc mở bằng chrome hoặc firefox lại để kiểm tra xem sao nhé.

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
chờ lâu wa mình đk lại cái mới. Và bây giờ nó có phần thẻ dành riêng cho học sinh - du học sinh - sinh viên, đk cũng tương tự như ad hướng dẫn nhưng mục yêu cầu điền thông tin ngân hàng liên kết là không cần nữa

ngày trôi về phía cũ

Thành Viên Mới
誠に申し訳ございませんが、お客さまのお申し込みにつきまして、即時審査サービスの利用基準に満たなかったため、サービスの受付が出来ませんでした。引き続き、ご入力いただいた内容にてクレジットカードの発行審査を進めさせていただきます。

※ご利用できない主な事由:口座振替設定が完了していない、当該カードの重複お申し込み、既にお持ちの弊社カードとの登録内容の相違等

なお、審査結果につきましては、メールまたは文書にて改めてご案内いたしますので、今しばらくお待ち下さい。

カードのお届けには2週間程度かかりますので、ご了承ください。

※カード発行に関するお問い合わせ先:カード発行部
em vừa đăng kí thẻ amzon thì nó thông báo thế này. thế này là được hay không được ạ

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
誠に申し訳ございませんが、お客さまのお申し込みにつきまして、即時審査サービスの利用基準に満たなかったため、サービスの受付が出来ませんでした。引き続き、ご入力いただいた内容にてクレジットカードの発行審査を進めさせていただきます。

※ご利用できない主な事由:口座振替設定が完了していない、当該カードの重複お申し込み、既にお持ちの弊社カードとの登録内容の相違等

なお、審査結果につきましては、メールまたは文書にて改めてご案内いたしますので、今しばらくお待ち下さい。

カードのお届けには2週間程度かかりますので、ご了承ください。

※カード発行に関するお問い合わせ先:カード発行部
em vừa đăng kí thẻ amzon thì nó thông báo thế này. thế này là được hay không được ạ
Sau 2 tuần nó sẽ gửi 1 thư về địa chỉ bạn đk lúc đó mới biết fail hay là đc. Nếu fail chỉ có thư xin lỗi còn đc nó sẽ có thêm vài giấy tờ xác nhận và gửi lại cho nó

ngày trôi về phía cũ

Thành Viên Mới
Cho em hỏi ngu thêm cái nữa, trên các trang mua sắm thường có ghi thanh toán sẽ được tặng điểm thưởng ( ví dụ như yahoo được tận 5000 điểm thưởng ) . Thì điểm thưởng này phải thanh toán qua thẻ credit mới nhận được đúng ko và số điểm thưởng đó có thể dùng để chiết khấu cho hóa đơn mua hàng lần sau ko
thank ad nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho em hỏi ngu thêm cái nữa, trên các trang mua sắm thường có ghi thanh toán sẽ được tặng điểm thưởng ( ví dụ như yahoo được tận 5000 điểm thưởng ) . Thì điểm thưởng này phải thanh toán qua thẻ credit mới nhận được đúng ko và số điểm thưởng đó có thể dùng để chiết khấu cho hóa đơn mua hàng lần sau ko
thank ad nhiều
Thanh toán qua credit của họ mới nhận đc nhé.Số point đó dùng để mua hàng lần sau đc.

Closed topic tại đây nhé,nhắc nhở bạn lần tới comment nội dung liên quan đến topic nhé,nếu ko có nội dung liên quan thì hãy lập chủ đề mới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.