Hỏi cách chuyển sang visa lao động

Trường Nhật

Thành Viên Mới
Chào mọi người :)
Mình hiện tại là sinh viên năm cuối, ngành địa lý dân số- xã hội trường KHXH và NV. Đi Nhật Bản học và làm việc là ước mơ của mình từ lâu nay nhưng gia đình mình không có điều kiện nên mình đã tìm hiểu về học bổng ASAHI và mình sẽ apply khi mình tốt nghiệp đại học. Mình đã tìm hiểu và ASAHI rồi.
Câu hỏi quan trọng ở đây: " Mình muốn đi làm cho ASAHI trong vòng 2 năm và sẽ chuyển sang visa lao động, làm cho ASAHI tất nhiên là kí hợp đồng bắt buộc làm trong vòng 2 năm và không thể hủy hợp đồng ngang được. Vậy thì khi mình apply vào công ty nhận mình và chuyển sang visa lao động, công ty đó nhận mình và yêu cầu mình đi làm nhưng mình còn hợp với báo ASAHI. Lúc đó muốn nghỉ ở ASAHI không được mà muốn đi làm cho cty cũng không xong, nếu chờ hết hợp đồng với ASAHI thì visa của mình cũng hết thì đồng nghĩa với việc mình không còn tư cách lưu trú để ở Nhật xin đi làm được và về nước...:(:(:(" Sempai có kinh nghiệm giải quyết bài toán đối với người đi theo diện ASAHI và muốn chuyển sang visa lao động thì cho mình xin ít kinh nghiệm phòng thân ạ. Cảm ơn mọi người đã xem giải đáp nhé!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.