Hỏi cách cấu hình router internet NTT 東日本

paracel_dn91

Kohai Học Việc
Nhân viên nhà mạng vừa qua bắt mạng cho mình xong cái rẹt rồi về, để lại cho mình 1 đống vấn đề k biết phải làm sao. Mình không tìm ra tên wifi, hay pass, liệu cục này không phải cục wifi, hay là vẫn chưa cấu hình để sử dụng, vì 4 đèn thì có 1 đèn UNI k đỏ, nếu là trường hợp 2 mong ai đó hướng dẫn giúp mình cách cấu hình như thế nào. Chân thành cảm ơn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cục modem này ko có chức năng phát wifi.
Nếu em muốn sử dụng wifi thì mua riêng 1 cái modem phát wifi trên mạng về kết nối giây với cục modem này nhé.

Về cách cài đặt cái này thì em hãy cho đĩa DVD đính kèm trong hồ sơ của NTT vào máy tính,chạy chương trình ở đĩa DVD đó.
Làm theo hướng dẫn (có hình minh họa) đến phần nhập ユーザ và パスワード thì em nhập thông tin tài khoản có ghi ở trong tờ hợp đồng đó.

paracel_dn91

Kohai Học Việc
không có đĩa nào đi cùng với hồ sơ của NTT cả :( chỉ có 1 tập hướng dẫn thôi :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em có thể gửi ảnh những giấy tờ đó lên đc k?
Mình hiện tại ko sử dụng mạng NTT nên ko có căn cứ để hướng dẫn.
Cách đây 4 năm trc mình có sử dụng mạng NTT thì phải cài đặt thông qua đĩa DVD gửi kèm về.

thong

Thành Viên Mới
Add ơi giúp em với. Sao đĩa của NTT không thể chạy file setup exe được. em Thử cái file khác thì được. Add còn file đĩa setup không cho em xin với. Cảm ơn Anh nhiều ah.

Ngọc Mít

Thành Viên Mới
Em có thể gửi ảnh những giấy tờ đó lên đc k?
Mình hiện tại ko sử dụng mạng NTT nên ko có căn cứ để hướng dẫn.
Cách đây 4 năm trc mình có sử dụng mạng NTT thì phải cài đặt thông qua đĩa DVD gửi kèm về.
AD cho mình hỏi cái , mình cũng đang bị giống như trên , mình có mua 1 cái modem Buffalo về cắm vào cái cổng mạng trên nhưng ko có được , giấy tờ nhà mạng gửi v ề nhưng mình ko hiểu cách cài như thế nào bạn có thể chỉ củ thể cho mình được ko

Hus

Thành Viên Mới
Ngta cũng lắp mỗi cái cục đó rồi đi, chẳng có giấy tờ đĩa đủng gì.Giờ phải ra đăng kí sb hay vài bữa có sb gửi giấy về ta‍♂

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.