Hỏi Cách báo mất máy

Quyền Trang

Thành Viên Mới
Ai biết cách báo mất máy để được bảo hiểm từ nhà mạng k ạ chỉ m với. M ra đăng kí thì nhân viên nhà mạng bảo được báo 2 lần/1 năm. K dõ lắm ai dành chỉ m với. Và có lên nâng cấp xong thì báo có được k. Thank ạ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ai biết cách báo mất máy để được bảo hiểm từ nhà mạng k ạ chỉ m với. M ra đăng kí thì nhân viên nhà mạng bảo được báo 2 lần/1 năm. K dõ lắm ai dành chỉ m với. Và có lên nâng cấp xong thì báo có được k. Thank ạ!
em ơi đừng nghĩ khôn lỏi lấy đồ của người ta như vậy!
Nếu trường hợp họ phát hiện ra em nói dối thì sẽ rất phiền phức đó.

Mình chỉ kể lại trường hợp của mình lần trước làm rơi máy ở ga,thì việc trước tiên là phải ra đồn cảnh sát báo mất máy.
Tại đó họ sẽ cấp cho 1 mã số mất đồ.
Sau đó gọi điện lên trung tâm của nhà mạng hoặc đến trực tiếp shop của nhà mạng báo mất và cung cấp cho họ mã số nhận được ở đồn cảnh sát.
Sau 1 ngày nhà mạng sẽ gửi cho em máy mới.Và lưu ý ko phải nhận được miễn phí đâu,vẫn phải trả 1 khoản tiền cho chiếc máy mới đó em.

bacao

Kohai Học Việc
em ơi đừng nghĩ khôn lỏi lấy đồ của người ta như vậy!
Nếu trường hợp họ phát hiện ra em nói dối thì sẽ rất phiền phức đó.

Mình chỉ kể lại trường hợp của mình lần trước làm rơi máy ở ga,thì việc trước tiên là phải ra đồn cảnh sát báo mất máy.
Tại đó họ sẽ cấp cho 1 mã số mất đồ.
Sau đó gọi điện lên trung tâm của nhà mạng hoặc đến trực tiếp shop của nhà mạng báo mất và cung cấp cho họ mã số nhận được ở đồn cảnh sát.
Sau 1 ngày nhà mạng sẽ gửi cho em máy mới.Và lưu ý ko phải nhận được miễn phí đâu,vẫn phải trả 1 khoản tiền cho chiếc máy mới đó em.
Bảo hiểm có 2 loại:
- loại 600yen gì đó. Chỉ bảo hiểm khi rơi vỡ màn hình, hư hỏng gì đó
-loại 200yen gì đó: bảo hiểm khi mất máy.
Thông thường khi đăng kí nhà mạng chỉ nói cho chúng ta gói thứ 1.
Đối với bảo hiểm mất máy phải đăng ký từ đầu mới được.ví dụ, tháng 7 bạn muốn báo mất nhưng bạn chưa đăng ký gói bảo hiểm báo mất từ đầu, tháng 6 bạn ra đăng ký cũng k được.
Vì thế trước khi báo mất bạn nên ra nhà manhg hỏi rõ có bảo hiểm khi mất máy k.
Và dù có báo mất cũng trong tình trạng thấp tha thấp thỏm
Và tốt nhất các bạn mới sang đừng có dính vào 3 nhà mạng au,dcm,sp.vưaf tốn nhiều tiền vừa lèng nhèng.cứ đăng ký sim giá rẻ mà phang
:)

Megrim

Thành Viên Mới
Gần đây có nhiều người dùng mạng điện thoại của Nhật, lợi dụng gói bảo hiểm máy để báo mất máy.
Để nhận được máy bồi thường, các bạn sẽ phải báo cảnh sát để lấy số thụ lý của cảnh sát.
Vì sao phải báo cảnh sát? Vì sau khi được báo, cảnh sát mới có cơ sở để thụ lý, điều tra. Trong một xã hội an toàn như nước Nhật, bỗng dưng số vụ báo mất điện thoại của người Việt lên cao, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự xã hội của họ-> họ sẽ lên chuyên án điều tra.
Mặt khác, Apple sẽ có biện pháp quản lý đối với máy bị mất, dù có tắt nguồn, cắt shim... thì họ vẫn có cách quản lý của họ. Họ nghĩ ra gói bảo hiểm này thì họ cũng đã nghĩ đến các tình huống bị nói dối.
Tội nói dối đánh mất điện thoại để hưởng bảo hiểm được coi là tội lựa dối, người phạm tội này có thể phải ở tù 10 năm theo Luật hình sự của Nhật.
Các bạn nên nhớ rằng, những việc làm của các bạn đều ảnh hưởng đến người đến sau. Nếu số việc mất điện thoại để hưởng bảo hiểm lên nhiều, những người đến sau sẽ rất khó đăng ký điện thoại được, và bản thân các bạn cũng khó có thể được đổi máy nữa.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.