Thảo Luận Các chiêu trò dụ dỗ lừa đảo đăng ký mạng, điện thoại

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Nguồn copy

4 TRIÊU TRÒ LỪA ĐẢO ĐÃ CŨ NHƯNG CÒN MỚI LẠ VỚI 1 SỐ BẠN DU HỌC SINH , TTS MỚI.

1. Hình thức Siêu lừa đảo:

Lấy giấy tờ của người muốn đăng ký Docomo nhận Iphone miễn phí. Ăn hoa hồng của tiệm(3man/người),hoa hồng của người muốn đăng ký(1man/người),ăn phụ kiện kèm theo,ăn khuyến mãi.......

QUANG TRỌNG HƠN LẤY TÀI KHOẢN CỦA NGƯỜI CHỦ SỐ ĐT ĐÓ ĐỂ ĐĂNG KÝ SHOPPING ONLINE,TRẢ BẰNG TIỀN CƯỚC ĐIỆN THOẠI.NGHĨA LÀ NGƯỜI ĐÓ MUA PHIẾU MUA HÀNG(hình bên dưới) TRÊN MẠNG KHOẢN 100 MAN(200 triệu) VÀ BÁN RA LẤY TIỀN MẶT VỚI TỶ GIÁ 95%,NGHĨA LÀ 100MAN PHIẾU MUA HÀNG ĐỔI ĐƯỢC 95MAN TIỀN MẶT.

2. Hình thức lừa vừa phải:

Đăng ký điện thoại và mạng thông thường sẽ được thưởng 4man và các phụ kiện khác, nhưng họ sẽ chỉ đưa bạn máy và lấy tiền hoa hồng.

3. Hình thức Lừa nhẹ nhàng và đơn giản nhất.

Nói bạn đưa địa chỉ và hình thẻ ngoại kiều đăng ký sim dữ liệu,sau đó dùng thẻ đó đổi tên và đăng ký khoản 100 sim.

4. Wifi Con chó

Nếu bạn đăng ký wifi con chó sẽ được thưởng 2 man,với đều kiện dùng trên 3 tháng,bởi vậy mới có con chó 6 tháng dùng xong vứt(và nợ của bạn)

P/S: Các bạn mới sang chưa quen với cuộc sống bên này, cần phải tìm hiểu kỹ lưỡng và lắng nghe ý kiến góp ý tích cực của các sempai,nhận thức rõ ràng tránh rơi vào tình trạng tiền mất tật mang, chúc các bạn sức khỏe hoàn thành tốt mục tiêu đã đề ra

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Trên đây là bài viết mình đã sưu tầm trên mạng
mong là các bạn biết để tránh rơi vào cái bẫy của tụi lừa đảo
bài viết còn thiếu xót gì mong anh em góp ý thêm để hoàn thiện hơn
Thân!

Nguyễn Vỹ

Thành Viên Mới
nếu mình không cấp thẻ ngoại kiều mà chỉ cho địa chỉ thì chắc là cn sẽ ko làm được gì các bạn nhỉ

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
nếu mình không cấp thẻ ngoại kiều mà chỉ cho địa chỉ thì chắc là cn sẽ ko làm được gì các bạn nhỉ
chả làm được gì cũng chả phải, bạn cứ nghĩ hàng tháng 1-2 bill hoặc cả trăm cái bill gửi về địa chỉ của bạn, tên bạn... rồi nhà mạng họ yêu cầu thanh toán... có vui khi như thế????

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.