Hỏi Bị trượt visa vì việc làm . Và sau khi về nước muốn làm giấy tờ bảo lãnh vk ck

Quynh anhtoan

Kohai Học Việc
Mọi người cho em hỏi . E bị truọt visa về nước vì làm quá giờ . Bây giờ em về nước và ck e thì đang ở nhật ( học senmon ) . Giờ e muốn làm giấy tờ để ck bảo lãnh sang lại thì có được khong ạ ? Hay chỉ làm bảo lãnh du lịch 3 tháng thôi ạ ? Và nếu đc thì cần những gì?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
bạn bị lưu thông tin trên cục rồi , cộng với chồng bạn cũng chỉ đang học senmon nên khả năng đậu visa sẽ rất thấp
Chờ chồng bạn xin được việc đi làm rồi thì mình nghĩ khả năng cao hơn

Quynh anhtoan

Kohai Học Việc
bạn bị lưu thông tin trên cục rồi , cộng với chồng bạn cũng chỉ đang học senmon nên khả năng đậu visa sẽ rất thấp
Chờ chồng bạn xin được việc đi làm rồi thì mình nghĩ khả năng cao hơn
Vậy cũng không bảo lãnh du lịch 3 tháng được à bạn ? Nếu ck lên đại học thì khả năng có cao hơn không ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình mới dẫn mấy bạn của cty đi làm , đợt này có vẻ cục làm rất gắt
Visa thăm thân 3 tháng thường phải có con cái , hay ốm đau gì đó qua chăm sóc thì sẽ dễ hơn
Nói chung đang đi học thì phải có học bổng ( thu nhập ổn định ) thì dễ hơn , chứ vừa học vừa làm thì khó lắm tại luật hạn chế 28 tiếng chỉ đủ ăn tiêu , đến tiền học còn ko đủ nói gì bảo lãnh

Quynh anhtoan

Kohai Học Việc
Mình mới dẫn mấy bạn của cty đi làm , đợt này có vẻ cục làm rất gắt
Visa thăm thân 3 tháng thường phải có con cái , hay ốm đau gì đó qua chăm sóc thì sẽ dễ hơn
Nói chung đang đi học thì phải có học bổng ( thu nhập ổn định ) thì dễ hơn , chứ vừa học vừa làm thì khó lắm tại luật hạn chế 28 tiếng chỉ đủ ăn tiêu , đến tiền học còn ko đủ nói gì bảo lãnh
Vậy mình nghe bảo là bảo lãnh phải nhập chung hộ khẩu mới chấp nhận đúng ko bạn ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Vậy mình nghe bảo là bảo lãnh phải nhập chung hộ khẩu mới chấp nhận đúng ko bạn ?
2 bạn là vc rồi mà ko chung hộ khẩu là sao
Mà cũng k có liên quan , giấy kết hôn rồi ảnh chụp chung này nọ để chứng minh kết hôn thật là được rồi

Quynh anhtoan

Kohai Học Việc
2 bạn là vc rồi mà ko chung hộ khẩu là sao
Mà cũng k có liên quan , giấy kết hôn rồi ảnh chụp chung này nọ để chứng minh kết hôn thật là được rồi
Vậy là giờ để % đỗ cao thì ck mình phải học xong senmon rồi shuu vào cty làm thì mới đủ đièu kiện để bảo lãnh ăn theo visa ck đúng ko bn ?

baoquan150290

Kohai Học Việc
Bạn ở tỉnh nào vậy. Đang đi học tiếng mà trượt visa vì làm quá giờ á. ?
Hoang mang quá, cả nước nhật này 95% là làm quá giờ mà?

Nhịu Nguyễn

Thành Viên Mới
Anh chị cho e hỏi e bị trượt visa du học cách đây 2 năm Ck e đang học senmon bên ấy h có bảo lãnh e sang học được không ạ

Quynh anhtoan

Kohai Học Việc
Vậy thì e có thể làm hồ sơ ck bảo lãnh nhưng phần trăm ko cao ( vì ck đang senmon ) và phụ thuộc vào vùg ck của em học nữa . Để chắc chắn thì ck em phải là ngừoi học xong rồi , xin được đi làm và ko phải lo bất cứ gì về học phí .
E đã trượt một lần nên phải vậy cho chắc chắn em à .

Nhịu Nguyễn

Thành Viên Mới
Tức là e vẫn có thể sang được nếu nhưng chồng em có việc làm ổn định ở bên nhật sau khi ra trương ạ

Nhịu Nguyễn

Thành Viên Mới
Anh chị cho hỏi Ck e ở kyoto thì nếu làm bây h % e đi được là khoảng bao nhiêu vậy ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.