Tư Vấn Bảo lãnh vợ

Longhikari

Kohai Học Việc
chào các senpai
Mong các sempai tư vấn cho e với ạ.
Em mới chuyển việc được 2 tháng. Bạn gái e t3 tốt nghiệp senmon. Viza còn đến tháng 7. Sau khi tốt nghiệp xin viza tìm việc trong khoảng thời gian đó em làm viza bảo lãnh có được k ạ.
Tại bạn gái e muốn tự xin việc. Nếu k được mới chuyển sang viza gia đình. Mong mọi người giúp đỡ với ạ

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
chào các senpai
Mong các sempai tư vấn cho e với ạ.
Em mới chuyển việc được 2 tháng. Bạn gái e t3 tốt nghiệp senmon. Viza còn đến tháng 7. Sau khi tốt nghiệp xin viza tìm việc trong khoảng thời gian đó em làm viza bảo lãnh có được k ạ.
Tại bạn gái e muốn tự xin việc. Nếu k được mới chuyển sang viza gia đình. Mong mọi người giúp đỡ với ạ
Nộp lên nyukan thì k vấn đề, vấn đề ở chỗ nếu bạn gái bạn tìm đc việc sẽ xảy ra 2 trường hợp.
1. có việc trước khi có kết quả visa gia đình=> hủy hồ sơ xin, chuyển sang xin visa lao động=>có khả năng bị xét kỹ hơn
2. có việc sau khi xin visa gia đình=>tiếp tục nộp hồ sơ xin chuyển sang visa lao động=>lại bị xét kỹ hơn
=> lời khuyên: để bạn gái tìm việc tới tháng 3, trong khi đó chuẩn bị sẵn hồ sơ, nếu t3 vẫn chưa có việc thì tiến hành đổi visa gia đình.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.