Help! Bảo lãnh vợ

Dungyen

Kohai Học Việc
:(MỌI NGƯỜI CHO E HỎI LÀ XIN GIẤY TƯ CÁCH LƯU TRÚ ĐỂ BẢO LÃNH VỢ SANG NHẬT THƯỜNG ĐỢI KẾT QUẢ MẤT BAO LÂU,NẾU TRƯỢT NÓ CÓ BÁO CHO MÌNH KHÔNG Ạ.

Phi

Kohai Học Việc
Hóng với bác.
Mình làm thủ tục ở kanagawa, trên cục nhập cảnh hẹn 1-2 tháng.
Mà đến h là 1,5 tháng rồi chưa thấy tin tức gì..

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Với người chưa từng qua Nhật lần nào thì khoảng 2-3 tuần hoặc lâu hơn, còn vs ng đã qua Nhật rồi thì có thể mất 2,3 hoặc 4 tháng, cũng có khi mất 6 tháng.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
mình mất 9 ngày từ khi nộp đơn.
tại nagoya.
thì nếu bạn đợi lâu quá có thể alo hỏi trực tiếp họ

Kamy

Thành Viên Mới
Hóng với bác.
Mình làm thủ tục ở kanagawa, trên cục nhập cảnh hẹn 1-2 tháng.
Mà đến h là 1,5 tháng rồi chưa thấy tin tức gì..
Trường hợp của mình cũng giống bạn, chồng mình gọi lên đó mãi mà máy cứ bận thôi. Chẳng biết nữa, không được thì cũng phải cho biết lý do chứ nhỉ

• Like
Reactions: Phi

Phi

Kohai Học Việc
Mình mới họi lên hỏi nyukan. ĐÚng là máy luono bận. Gọi gần 10 cuộc trong 1 ngày trời mới đc 1 cuộc.
Minh nộp cuối tháng 5, họ hẹn mình là 1-2 tháng.
Mình hỏi hồ sơ có vấn đê gì k? Sao kết quả vẫn chưa có dù đã 1,5 tháng rồi. Họ trã lời như vầy, mình cũng thấy hợp lý mà tháy ngộ ngộ
→Do giấy tờ ở Nhật chỉ có thời hạn 3 tháng từ ngày cấp, nên kết quả mà xuất trong tháng 7, sẽ rất ギリギリ đối với trường hợp của mình (đến nhật 10月の中旬)
⇒NÊn kết quả sẽ đc xét vào đầu tháng 8 @.@
Xong khó hiểu vãi ra. K biết có ai bị trường hợp này chưa??

Dungyen

Kohai Học Việc
Mình mới họi lên hỏi nyukan. ĐÚng là máy luono bận. Gọi gần 10 cuộc trong 1 ngày trời mới đc 1 cuộc.
Mình hỏi hồ sơ có vấn đê gì k? Sao kết quả vẫn chưa có dù đã 1,5 tháng rồi. Họ trã lời như vầy, mình cũng thấy hợp lý mà tháy ngộ ngộ
→Do giấy tờ ở Nhật chỉ có thời hạn 3 tháng từ ngày cấp, nên kết quả mà xuất trong tháng 7, sẽ rất ギリギリ đối với trường hợp của mình (đến nhật 10月の中旬)
Bạn cho m hỏi là vk bạn từng sang nhật bao giờ chưa

• Like

Kamy

Thành Viên Mới
Mình hiểu rồi, là do khi khai trong đơn xin mình có khai dự định khi nào đi. Nên họ xét chậm một chút để k bị lỡ giấy tờ đúng khôg. Chồng mình khai trong đó là muốn mình đi tháng 9. Hic

• Like

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Đi rồi hay chưa không quan trọng đâu, BX mình truớc cũng là TTS về nuớc, sau mình cũng làm thủ tục bảo lãnh sang, từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận giấy báo 5 tuần.
ý kiến bản thân thì mình thấy là nhanh hay chậm nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố như là thời gian xin rơi vào lúc có đợt xét hồ sơ du học.. hay là địa điểm xin, ví dụ tokyo với nagoya nó cũng có sai khác nhất định kiểu khó hiểu thế nào ấy, nói chung hồ sơ mà ko có khúc mắc gì thì cứ yên tâm đợi kết quả thôi, chúc các bác sớm đoàn tụ với gia đình nhá, em cũng đang chuẩn bị ruớc nốt công chúa sang nữa là xong phim rồi

• Like

Kamy

Thành Viên Mới
Mình vừa có giấy báo đó bạn. Chúc vợ chồng bạn may mắn nhé

• Like

tavantien0401

Kohai Học Việc
Mình vừa có giấy báo đó bạn. Chúc vợ chồng bạn may mắn nhé[/QUOTE
Visa của bác hiện là visa kỹ thuật ạ? Và bác cho e hỏi bác đã làm việc tại Nhật bao lâu ạ? E có nghe thông tin mới vào làm việc tại công ty cũng có thể bảo lãnh được không ảnh hưởng đến tỷ lệ đậu visa. Mong bác đưa ra ý kiến.

Sửa lần cuối:
  • Like

Bùi tuấn

Thành Viên Mới
Đi rồi hay chưa không quan trọng đâu, BX mình truớc cũng là TTS về nuớc, sau mình cũng làm thủ tục bảo lãnh sang, từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận giấy báo 5 tuần.
ý kiến bản thân thì mình thấy là nhanh hay chậm nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố như là thời gian xin rơi vào lúc có đợt xét hồ sơ du học.. hay là địa điểm xin, ví dụ tokyo với nagoya nó cũng có sai khác nhất định kiểu khó hiểu thế nào ấy, nói chung hồ sơ mà ko có khúc mắc gì thì cứ yên tâm đợi kết quả thôi, chúc các bác sớm đoàn tụ với gia đình nhá, em cũng đang chuẩn bị ruớc nốt công chúa sang nữa là xong phim rồi
Anh có thể bảo e những giấy tờ cần thiết được không ạ e đang đi shuy ở cty làm đc 4 tháng lương trên 18 m. vk e mới đi tn về đc 1 tháng. e thấy 1 số cty luật họ bảo khi tns về nước phải phục vụ đất nước phải có giấy c nhận đang làm ở cty liên quan tới ngành nghề đã làm bên nhật hoặc tiếng nhật . Vs lại phải sau 6 tháng mới quay lại đc phải ko ạ e cám ơn

Sửa lần cuối:

Bùi tuấn

Thành Viên Mới
Anh có thể bảo e những giấy tờ cần thiết được không ạ e đang đi shuy ở cty làm đc 4 tháng lương trên 18 m. vk e mới đi tn về đc 1 tháng. e thấy 1 số cty luật họ bảo khi tns về nước phải phục vụ đất nước phải có giấy c nhận đang làm ở cty liên quan tới ngành nghề đã làm bên nhật hoặc tiếng nhật . Vs lại phải sau 6 tháng mới quay lại đc phải ko ạ e cám ơn

Phi

Kohai Học Việc
Đúng như cục nhập cảnh trã lời. Lý do giấy trễ có thể do ngày dự định đến Nhật trong đơn quyết định
→Muốn nhận sớm thì ghi ngày dự định đến Nhật sớm
→Ngược lại
Đầu tháng 8 là mình có giấy liền. Đúng như lời hứa qua cuộc nói chuyện điện thoại :)

honghop027

Thành Viên Mới
Các sempai cho em hỏi 3 câu hỏi nhé: Thứ nhất: chồng là kỹ sư, bảo lãnh vợ qua nhật thì vợ đăng ký ở địa chỉ khác của chồng có được không ạ?
Thứ 2: khi vợ qua thì phải làm những thủ tục gì ạ? Vd như thuế, bảo hiểm, ... Thứ 3: vợ có thể được về nước thường xuyên không? Về được bao lâu phải qua lại nhật ạ?
Em ngú ngớ rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các sempai!
Em...! Xin chân thành cảm ơn ạ!

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.