Hỏi Bảo lãnh chồng đang học trường tiếng Nhật theo visa đi làm của vợ

Lananh

Thành Viên Mới
anh chị cho em hỏi: em đã đọc bài bảo lãnh thủ tục vợ từ Việt Nam sang Nhật, còn trường hợp của em là: em đang đi làm cho công ty của Nhật, chồng em đang học ở trường tiếng Nhật, đến cuối tháng 4 năm 2016 visa của chồng em hết hạn, vậy em muốn bảo lãnh chồng em theo visa của em thì thủ tục có khác gì không ạ, vì chồng em và em đều đang ở Nhật, em có nguyện vọng khi chồng hết visa du học sinh thì bảo lãnh cho chồng em luôn, như vậy chồng em sẽ không phải trở về Việt Nam mà bảo lãnh luôn ở bên này. em cảm ơn anh chị.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
anh chị cho em hỏi: em đã đọc bài bảo lãnh thủ tục vợ từ Việt Nam sang Nhật, còn trường hợp của em là: em đang đi làm cho công ty của Nhật, chồng em đang học ở trường tiếng Nhật, đến cuối tháng 4 năm 2016 visa của chồng em hết hạn, vậy em muốn bảo lãnh chồng em theo visa của em thì thủ tục có khác gì không ạ, vì chồng em và em đều đang ở Nhật, em có nguyện vọng khi chồng hết visa du học sinh thì bảo lãnh cho chồng em luôn, như vậy chồng em sẽ không phải trở về Việt Nam mà bảo lãnh luôn ở bên này. em cảm ơn anh chị.
Cái này dĩ nhiên vẫn bảo lãnh được . Chồng bạn vẫn ở nhật luôn thủ tục không biết có khác kia ko thì m chưa lắm rõ. Bạn có thể lên trực tiếp nuykan hỏi hoặc nhờ ai giống trường hợp của bạn.
M có 1 trường hợp giống bạn. Hãy hỏi anh ý nhé.
https://m.facebook.com/thien.uyluc?pn_ref=friends_search

Lananh

Thành Viên Mới
em cảm ơn anh ạ ^^, có anh chị thật là tốt quá, chúc các anh các chị isempai luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.