Bảo hiểm thất nghiệp

• Thread starter tnquyet02887
  • Ngày gửi
T

tnquyet02887

Guest
Mình đang làm bảo hiểm thất nghiệp. Monh Ad và mọi người ai biết xin chia sẻ chút thông tin cho mình và các bạn muốn làm dc biết. Thanks!

Binbruno

Kohai Học Việc
Mình đang làm bảo hiểm thất nghiệp. Monh Ad và mọi người ai biết xin chia sẻ chút thông tin cho mình và các bạn muốn làm dc biết. Thanks!
Chào bạn,
- Mình cũng đã từng nhận bảo hiểm thất nghiệp,theo bạn nói là mình phải đến các trung tâm ハローワーク để làm thủ tục,nhưng theo qui định của bh thất nghiệp là mình phải tìm việc họ mới tiếp nhận hồ sơ.
- Tiếp theo là phần hồ sơ lúc trc bạn đã làm ở cty ,họ sẽ gửi cho bạn để mang ra văn phòng ハローワーク nộp,khi họ tiếp nhận sẽ hướng dẫn mình đăng kí,điền thông tin này nọ.
- Bạn chuẩn bị một tấm ảnh thẻ để họ dán vào hồ sơ ,mang theo つうちょう、con dấu(nếu có)thẻ ngoại kiều,bạn xong thủ tục hồ sơ họ sẽ hướng dẫn mình đến từng quầy dịch vụ(vì làm thủ tục sẽ có nhiều công đoạn)hoan tất xong thủ tục họ sẽ hẹn ngày mình đến văn phòng tiếp để xác nhận có đi tìm việc không(cái này mình tìm bên ngoài đi xin ở đâu củng đc miễn là có đi xin việc nhớ địa chỉ và tên cty bạn nhé để còn điền vào tờ xác nhận mình có tìm việc)như vậy mình mới đủ điều kiện nhận hưởng trợ cấp,nếu k tìm bên ngoài thì ở trung tâm ハローワーク có sẵn máy tính cho mình tìm "giống như tiệm nét VN " mình vậy ấy
Nói chung đến trung tâm họ sẽ hướng dẫn mình từ A đến Z nên yên tâm bạn nhé,vì mình người nước ngoài nên họ biết ngôn ngữ của mình ntn mà họ sẽ có cách tiếp mình cho dễ hiểu
P/s:nên tìm trung tâm nào gần nơi bạn ở chút,để đi tới lui cho thuận tiện vì mình phải thường xuyên đến trung tâm xác nhận
Trường hợp của mình một tháng đi 2 lần

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ôi chết có bài hỏi này từ bao h mà mình ko để ý để trả lời bạn này :(
Cảm ơn @Binbruno đã trả lời thay mình :)

Binbruno

Kohai Học Việc
Nhưng add bổ sung thêm nếu có thiếu nhé,mình k có nhiều kinh nghiệm cho lắm

Thampv

Kohai Học Việc
Chào các senpai
Mình vừa xin nghỉ việc công ty đang tìm hiều về trợ cấp thất nghiệp,Thấy chủ đề này rất hay.
Mình muốn hỏi là khi mình làm trợ cấp thất nghiệp ngay sau khi nghỉ việc, tìm việc ko đc thì mình có dc hưởng trợ cấp ngay hay ko? Vì thấy bạn bè mình nói là sau 3 tháng ko tìm dc việc thì mới đc trợ cấp. Mong các senpai chỉ giúp với
Mình cảm ơn!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.