Hỏi Bằng lái xe và xe máy ở nhật

chunghihi13

Thành Viên Mới
Em là dhs đang có nhu cầu đổi bằng lái xe 125cc do có nhu cầu chở người, các senpai cho em xin kinh nghiệm về đổi bằng với mua xe máy chở 2 người ở nhật với ạ.
Em thấy có chỗ bán xe 110cc nói xe 110cc cũng chở 2 được rồi vậy có đúng không ạ? Hay xe 125cc bằng cũng 125cc mới chở được 2 ạ. Em xin cảm ơn.

anhvinh

Thành Viên Mới
Em là dhs đang có nhu cầu đổi bằng lái xe 125cc do có nhu cầu chở người, các senpai cho em xin kinh nghiệm về đổi bằng với mua xe máy chở 2 người ở nhật với ạ.
Em thấy có chỗ bán xe 110cc nói xe 110cc cũng chở 2 được rồi vậy có đúng không ạ? Hay xe 125cc bằng cũng 125cc mới chở được 2 ạ. Em xin cảm ơn.
bạn muốn đổi bằng 125cc rồi chở 2 thì ít nhất 1 năm sau khi có bằng bạn mới chở người được nhé. còn thủ tục đổi thì bạ cần dịch thuật bằng của bạn sang tiếng nhật và phải dịch ở trung tâm JAF để dịch phí dịch là 3sen.
sau đó bạn tìm đến trung tâm thi bằng và chuyển đổi bằng ỏ nơi bạn sống, mang theo bằng gốc và bản dịch thuật, giấy juminhyo và ảnh 4*6 mới chụp.
ở 1 số trung tâm họ còn yêu cầu chứng thực bằng của bạn. khi đó bạn cần đến đại sứ quán việt nam để chứng thực bằng nhé phí là 6sen.
đến đó nôpj hồ sơ thì họ sẽ hưỡng dẫn bạn them

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.