Hỏi Admin giải quyết vấn đề này giúp e với ạ

Thiên Minh

Thành Viên Mới
Chẳng là e có đăng ký yucho direct và e đã nhận được giấy từ bưu điện gửi về, bình thường trong đó có id với mật khẩu nhập lần đầu gồm cả chữ lẫn số nhưng của e chỉ nhận được id còn mật khẩu đăng nhập lại toàn sốnhư hình ở dưới ạ. Vậy mong ad giải thích giúp e với ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em vào trang login của yucho direct
https://direct.jp-bank.japanpost.jp/tp1web/U010101WAK.do?link_id=ycDctLgn

Nhập mã số (11 số) thẻ vào rồi click vào 次へ

Ở màn hình nhập mật khẩu tiếp theo thì em hãy nhập mật khẩu ban đầu vào (mã ở trong hình mà em up lên)

Tiếp đó thì hãy đổi mật khẩu mới,tạo câu hỏi & trả lời bí mật,chọn 1 hình ảnh nữa là được.

TranTu

Kohai Học Việc
bạn đổi pass thì đặt pass có cả chữ, và số, và cho cả chữ hoa nữa xem có dc không
nó yêu cầu trong pass phải có hai kí tự là chữ trở lên đó

Thiên Minh

Thành Viên Mới
cái lỗi này là khi e đăng nhập mật khẩu lần đầu bên ngân hàng gửi cho e đó ạ. Chứ không phải là e đổi mật khẩu đâu ạ.

TranTu

Kohai Học Việc
cái lỗi này là khi e đăng nhập mật khẩu lần đầu bên ngân hàng gửi cho e đó ạ. Chứ không phải là e đổi mật khẩu đâu ạ.
bạn đăng kí thẻ internet banking thông qua mạng ah, nếu là như thế nên bạn sẽ nhận dc
制限解除用パスワード nên cái pass ( toàn số ) này ko giống pass của mọi người khi đăng kí bằng giấy ( theo mình phán đoán như thế). hoặc có trường hợp bạn đăng kí,sau khi nhận dc , qúa 90 ngày bạn ko login
bạn có thể làm theo hướng dẫn của bên yuucho như sau :

ゆうちょダイレクトの制限解除の方法について
Webからの申し込み(Webかんたん利用申し込み)の場合、
申込み直後には送金などのゆうちょダイレクトの機能の一部に制限がかかっています。
(申し込み後すぐには利用できないものとしては、送金、メールアドレスの追加登録・変更・削除、ログインパスワードの変更、合言葉や画像の変更・初期化、投資信託の取引などです。)

これらの機能制限は、後日に郵送される制限解除用パスワードを入力することによって解除できて、
すべてのサービスを利用することができるようになります。

解除の方法は、ゆうちょダイレクトにログインした後、
トップ画面上部にある制限解除のボタンを押して、案内されたページで制限解除用パスワード入力し、
ダイレクト暗証番号を登録することで制限は解除されます。

なお、注意点として制限解除パスワードの発行から90日以内に手続きをしない場合には有効期限切れとなり、
新たに制限解除パスワードの再発行を行う必要があります。

linh bạn tham khảo ở đây:
http://iroiroguide.com/jp-bank-direct/

Thiên Minh

Thành Viên Mới
Mình mới sang bên này nên tiếng chưa thạo lắm đặc biệt là kanji nên có gì bạn hướng dẫn mh 1 chút nhé TranTu.

TranTu

Kohai Học Việc
Mình mới sang bên này nên tiếng chưa thạo lắm đặc biệt là kanji nên có gì bạn hướng dẫn mh 1 chút nhé TranTu.
cụ thể khi bạn login vào như thế nào thì mình ko rõ nữa, do trước mình ko đăng kí qua mạng nên ko biết, nhưng như trên trang web của yuucho có viết là
Cách đăng nhập sau khi login vào ゆうちょダイレクト sau đó ở phía trên của 画面 có nút 制限解除のボタン thì bạn nhấn vào nút đó, và sau đó nhập pass 制限解除用パスワード thì cái 制限trên việc sẽ đăng kí pass của ダイレクト暗証番号sẽ dc 解除.
bạn thử làm theo xem có dc ko

nguyễn xuân kiên

Thành Viên Mới
Tất cả thứ tự mình viết comment trên đều không sai hết,em xem lại thao tác của mình đi nhé.
Hoặc em có thể xem hướng dẫn kèm hình ảnh tại đây.
https://www.jp-bank.japanpost.jp/direct/pc/guide/dr_pc_gd_regist1stlogin.html
ad cho em hỏi chút: lúc e đăng ký đến đoạn xác nhận hình ảnh e ấn nhầm nút quay lại, sau đó bị báo lỗi. xong khi em đăng nhập thì vào đến đoạn nhập câu hỏi bí mật, nhưng em chưa đky câu hỏi bí mật nên không vào được. h em phải làm sao ạ?

Lê thành

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi xíu sau khi đăng ký yucho direct thì sau vài ngày bưu điện có gửi cho e mã số có 6 số để đăg nhập nhưng mà e lại quên mất vứt luôn 1 góc chả làm gì đến nó mà giờ hết hạn r còn mk tạm thời thì quên r nhập linh tinh bị khoá r
Giờ e muốn mở lại thì phải làm thế nào ạ

Ngờ Iêm Nghiêm

Thành Viên Mới
bạn đăng kí thẻ internet banking thông qua mạng ah, nếu là như thế nên bạn sẽ nhận dc
制限解除用パスワード nên cái pass ( toàn số ) này ko giống pass của mọi người khi đăng kí bằng giấy ( theo mình phán đoán như thế). hoặc có trường hợp bạn đăng kí,sau khi nhận dc , qúa 90 ngày bạn ko login
bạn có thể làm theo hướng dẫn của bên yuucho như sau :

ゆうちょダイレクトの制限解除の方法について
Webからの申し込み(Webかんたん利用申し込み)の場合、
申込み直後には送金などのゆうちょダイレクトの機能の一部に制限がかかっています。
(申し込み後すぐには利用できないものとしては、送金、メールアドレスの追加登録・変更・削除、ログインパスワードの変更、合言葉や画像の変更・初期化、投資信託の取引などです。)

これらの機能制限は、後日に郵送される制限解除用パスワードを入力することによって解除できて、
すべてのサービスを利用することができるようになります。

解除の方法は、ゆうちょダイレクトにログインした後、
トップ画面上部にある制限解除のボタンを押して、案内されたページで制限解除用パスワード入力し、
ダイレクト暗証番号を登録することで制限は解除されます。

なお、注意点として制限解除パスワードの発行から90日以内に手続きをしない場合には有効期限切れとなり、
新たに制限解除パスワードの再発行を行う必要があります。

linh bạn tham khảo ở đây:
http://iroiroguide.com/jp-bank-direct/
mình đăng kí qua mạng cũng đợi cái mật khẩu như trên . nhưng mình k ở địa chỉ cũ nưa . và nhà ấy cũng k có người ở . mình lại là bộ đội nên k đổi được địa chỉ . vậy nên có cách nào lấy được cái mật khẩu để kích hoạt chuyển tiền ấy không ạ . nhờ mọi người có kinh nghiệm tư vana

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.