Ad giúp e! Hợp đồng điện thoại và Đổi bằng lái xe

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
e có 2 vấn đề muốn đc tham khảo ở Ad xin Ad chỉ giúp e!!!! Vấn đề 1 là hiện tại e đã dùng Docomo đc 7 tháng và đã phá hợp đồng bây giờ e ra cửa hàng lên phiên bản quốc tế có đc k ạ!!! Vấn đề 2 e đang muốn đổi bằng lái xe ô tô từ VN sang Nhật Ad có bí quyết gì dễ đổi chỉ e với đc k ạ!!! Mong Ad giúp đỡ!!! E xin cám ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e có 2 vấn đề muốn đc tham khảo ở Ad xin Ad chỉ giúp e!!!! Vấn đề 1 là hiện tại e đã dùng Docomo đc 7 tháng và đã phá hợp đồng bây giờ e ra cửa hàng lên phiên bản quốc tế có đc k ạ!!! Vấn đề 2 e đang muốn đổi bằng lái xe ô tô từ VN sang Nhật Ad có bí quyết gì dễ đổi chỉ e với đc k ạ!!! Mong Ad giúp đỡ!!! E xin cám ơn!
  1. Mình nhớ lang máng là nếu phá hợp đồng trong 2 (hay là 3 tháng) đổ lại thì vẫn có thể đến làm thủ tục đổi sang bản quốc tế được.Còn phá hợp đồng đã lâu quá rồi thì họ ko tiếp nhận.

2. Mình lấy bằng lái ô tô ở Nhật nên ko biết chi tiết cụ thể thủ tục chuyển đổi lắm.Nhưng chỉ nhớ lúc học bằng họ có nói là trường hợp đổi bằng từ quốc gia khác thì yêu cầu phải có thời gian điều khiển phương tiện giao thông đó tại nước sở tại trên 6 tháng

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
E cám ơn Ad rất nhiều!!! Bằng của e đã sử dụng 1 năm ở VN rồi nên đk chắc đc!!! Nếu Ad có biết gì thì chỉ dùm e với nhé!!! Còn đt e đang nợ mạng và mới huỷ mạng đc 1 tháng k biết đến cửa hàng nâng cấp họ có đồng ý k. Ad chỉ giúp e với!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E cám ơn Ad rất nhiều!!! Bằng của e đã sử dụng 1 năm ở VN rồi nên đk chắc đc!!! Nếu Ad có biết gì thì chỉ dùm e với nhé!!! Còn đt e đang nợ mạng và mới huỷ mạng đc 1 tháng k biết đến cửa hàng nâng cấp họ có đồng ý k. Ad chỉ giúp e với!!!
Bạn nên đến trung tâm bằng lái 免許センター để hỏi cụ thể nhé. Nhưng mình khuyên thật là nên học lại từ đầu ở đây là tốt nhất nếu bạn có điều kiện. Vì học bằng ở VN mà cho lái xe ở đây rất nguy hiểm.

Còn đang nợ mạng thì chưa chắc họ đã làm cho đâu.

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
Ad ơi!!! Nếu bây giờ e đang nợ mạng Docomo 7man mà k trả thì có bị gì k hả Ad! Ad giúp e với!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi!!! Nếu bây giờ e đang nợ mạng Docomo 7man mà k trả thì có bị gì k hả Ad! Ad giúp e với!!!
Ko trả thì họ sẽ nhờ đến những công ty luật sư,gửi giấy báo đòi tiền đến bạn.
Và nếu ko trả trong thời gian dài tiền lãi suất sẽ tăng lên nhiều.
Hiện tại trường hợp bị đưa ra toà mình chưa có gặp,nhưng tương lai như nào thì ko rõ.

Huyle0406

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi ké là softbank sau khi hết hạn hợp đồng thì có mở khoá lên quốc tế dc ko? Mình dk hồi tháng 4 năm nay

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi ké là softbank sau khi hết hạn hợp đồng thì có mở khoá lên quốc tế dc ko? Mình dk hồi tháng 4 năm nay
Cái này rất tiếc hiện tại thì ko mở được.
Thôi đk mạng docomo đi cho nó lành :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy h mình chuyển mạng thì mở dc hả ad? Hay dk dt mới?
Sr vì ké hơi nhiu :p
Chuyển cũng đc,đk mới cũng đc. Lưu ý ít nhất phải sau 6 tháng mới đc nhận làm thủ tục giải mãi nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.