Help! 就職活動

Hana

Kohai Học Việc
Em chào mọi người. Hiện nay em đang xin việc ở Nhật và đang học trường senmon ô tô. Em đang viết hồ sơ xin việc làm về 製造. Ở phần môn yêu thích thì em nên viết là học môn nào thì được ạ? Mong mọi người giúp đỡ em ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em chào mọi người. Hiện nay em đang xin việc ở Nhật và đang học trường senmon ô tô. Em đang viết hồ sơ xin việc làm về 製造. Ở phần môn yêu thích thì em nên viết là học môn nào thì được ạ? Mong mọi người giúp đỡ em ạ.
Đi xin việc mà đến môn mình yêu thích là gì cũng đi hỏi thì đúng thua em rồi :D

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em thích đi làm thôi. Còn học trường senmon đi để kiếm bằng rồi đi làm thôi ạ.
Nếu thế e thử tìm việc qua mấy trang hỗ trợ tìm việc cho DHS ấy người ra chỉ cho cả cách viết rirekisho nữa
Nhưng dù thế nào thì muốn kiếm được việc ở bên này thì cũng cố gắng tìm hiểu , tự mình ôn luyện phỏng vấn này kia thì mới có khả năng đỗ được chứ em .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ý e là 好きな科目??
Cái này điền ntn cũng đc,tốt nhất là cứ ghi thật vào.
Vd thích học Hoá Học thì điền là 化学

Cái quan trọng nhất quyết định thắng thua vẫn là tiếng Nhật,và cách thuyết phục nhà tuyển dụng em ạ.

@NohairSama

Kohai Học Việc
Cái phần này em thích ghi gì thì ghi.Miễn sao lúc phỏng vấn lỡ người ta hỏi thì có đường trả lời.
VD: 数学,化学、物理、生物、社会、日本語、英語 bla bla

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.