Thảo Luận 30 tuổi có nên đi du học Nhật Bản nữa không ?

nguyendinhson

Thành Viên Mới
Có rất nhiều người đang phân vân rằng mình 30 tuổi rồi có được phép đi du học không, có nên đi du học nữa không?

Độ tuổi giới hạn cho việc du học của Chính Phủ cũng như Cục Quản Lý Xuất Nhập Cảnh Nhật Bản là dưới 35 tuổi, vì vậy khi 30 tuổi bạn cũng đừng mặc cảm vì tuổi tác của mình nhé !

Tuy nhiên, điều kiện xét tuyển của Cục xuất nhập cảnh đối với các Du học sinh 30 tuổi thường rất khắt khe bởi bạn đã qua độ tuổi học tập và đang ở độ tuổi làm việc. Vì trong độ tuổi này, con người đã phát triển bản thân về mặt thể chất lẫn tinh thần khá hoàn chỉnh nên đây có thể gọi là độ tuổi làm việc chứ nói đến du học là rất khó để đưa ra lý do thuyết phục được lãnh sự quán của quốc gia bạn du học.

Vì vậy, các bạn trong độ tuổi 30 nên tham gia chương trình Tu nghiệp và Thực tập kỹ năng tại Nhật Bản, bởi vì:
Khi tham gia chương trình này, bạn vừa có thể học tập được tiếng Nhật trong môi trường thực tế, được tiếp xúc nhiều với con người Nhật Bản, qua đó hiểu rõ hơn về văn hóa nước này, trong khi đó bạn vẫn có thể làm việc và tạo thêm được tài chính cho gia đình mình.
Ngoài ra bạn còn có điều kiện để nâng cao tay nghề, thuận lợi cho công việc của mình sau này khi trở về Việt Nam làm việc.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.