Help! Xin tư vấn quay lại nhật sau một năm tts

somotvnn

Thành Viên Mới
Tình hình bà xã em đi tts một năm. Sắp đến hạn về nước rồi nhưng vẫn có nguyện vọng ở lại nhật bản lao động. Vậy admin cho e hỏi trường hợp của bà xã e có khả thi k ạ. Bà xã e tốt nghiệp cao đẳng kinh tế tài chính tại vn. Tiếng nhật tương đương n3.
Tiếp theo là đến vấn đề của e ạ. E sắp hết hạn 3 năm tts và muốn quay lại nhật. E làm đơn hàng xây dựng nên đc thêm 2 năm nữa. Nhưng giám đốc e đang tìm hiểu xem có cách nào để cho e quay lại mà k qua nghiệp đoàn k. E ở nhà k học đh. Tiếng nhật thì đã có n2.
Mong admin, mod và toàn thể member tư vấn giúp vợ chồng e ạ.
À mà trong trường hợp quay lại 2 năm nhưng e k muốn làm tại cty bây giờ thì có đc k ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tình hình bà xã em đi tts một năm. Sắp đến hạn về nước rồi nhưng vẫn có nguyện vọng ở lại nhật bản lao động. Vậy admin cho e hỏi trường hợp của bà xã e có khả thi k ạ. Bà xã e tốt nghiệp cao đẳng kinh tế tài chính tại vn. Tiếng nhật tương đương n3.
Tiếp theo là đến vấn đề của e ạ. E sắp hết hạn 3 năm tts và muốn quay lại nhật. E làm đơn hàng xây dựng nên đc thêm 2 năm nữa. Nhưng giám đốc e đang tìm hiểu xem có cách nào để cho e quay lại mà k qua nghiệp đoàn k. E ở nhà k học đh. Tiếng nhật thì đã có n2.
Mong admin, mod và toàn thể member tư vấn giúp vợ chồng e ạ.
À mà trong trường hợp quay lại 2 năm nhưng e k muốn làm tại cty bây giờ thì có đc k ạ?
Bà xã của em quay lại Nhật để học thì cũng hoàn toàn có khả thi. Nhưng tốt nhất là về nước sau 1 năm hãy quay trở lại.
Trong khoảng thời gian 1 năm đó hãy cố xin vào làm ở 1 cty nào đó cùng ngành nghề lúc làm ờ Nhật. Và nhớ giữ tờ giấy chứng chỉ kết thúc tu nghiệp nhận từ nghiệp đoàn nhé (cái này cần dùng để sau này làm hồ sơ)

Trường hợp của em thì làm thêm 2 năm đc nhưng bắt buộc phải là công ty cũ,hoặc trước khi kết thúc 3 năm tu nghiệp em có trục trặc với cty và chuyển sang cty mới. Thì 2 năm tiếp đó sẽ làm ở cty mới.
Việc quay lại vẫn phải qua nghiệp đoàn bên Nhật.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.