Help! vợ đang chờ kết quả visa bảo lãnh thì có thể làm visa thăm thân nhân dc ko ?

votranhoangkhang

Thành Viên Mới
Nhờ Admin và các anh chị Senpai giúp em trả lời câu hỏi .
Em xin visa cho vợ dc 4 tháng rồi vẫn chưa có kết quả . Em là visa nhân viên Cty ( có thời hạn visa 3 năm ) . Em tính trong thời gian chờ muốn xin visa thăm thân nhân vì thời gian khá dài rồi cũng chưa có kết quả thì không biết có được không ?
Em xin cảm ơn

• Like
Reactions: Phi

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Em xin visa cho vợ dc 4 tháng rồi vẫn chưa có kết quả . Em là visa nhân viên Cty ( có thời hạn visa 3 năm ) . Em tính trong thời gian chờ muốn xin visa thăm thân nhân vì thời gian khá dài rồi cũng chưa có kết quả thì không biết có được không ?
Em xin cảm ơn
vậy xin visa thăm thân cũng mất thời gian dài hơn thì sao.
tốt nhất là bạn hỏi thẳng đại sứ quán. 4 tháng rồi sao vẫn không có kết quả.

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Em xin cảm ơn
Lúc gửi đơn xin visa. Bạn ghi thông tin thời gian dự kiến đến Nhật là khi nào??
Thông thường trước 2 tháng ngày đến Nhật mới có. Mình xin tháng 10 qua, mà tháng 5 nộp xin rồi.
Đợi mòn mỏi k có kết quả, đt lên hỏi thì người ta giải thích là như vậy. Do từ ngày có giấy 在留資格認定 thì trong 3 tháng đó phải nhập cảnh vào Nhật

votranhoangkhang

Thành Viên Mới
vậy xin visa thăm thân cũng mất thời gian dài hơn thì sao.
tốt nhất là bạn hỏi thẳng đại sứ quán. 4 tháng rồi sao vẫn không có kết quả.
Mình đã hỏi rồi nhưng vẫn bảo đợi =.= mình chưa làm visa thăm thân nhân lần nào nên nghĩ mất tầm 1 tháng là có kết quả được hay ko ?

votranhoangkhang

Thành Viên Mới
Lúc gửi đơn xin visa. Bạn ghi thông tin thời gian dự kiến đến Nhật là khi nào??
Thông thường trước 2 tháng ngày đến Nhật mới có. Mình xin tháng 10 qua, mà tháng 5 nộp xin rồi.
Đợi mòn mỏi k có kết quả, đt lên hỏi thì người ta giải thích là như vậy. Do từ ngày có giấy 在留資格認定 thì trong 3 tháng đó phải nhập cảnh vào Nhật
Mình nhờ qua luật sư nên cũng ko rõ vấn đề này . Nhưng 4 tháng rồi thì cũng ko hy vọng % đậu cao =.=

• Like

Phi

Kohai Học Việc
Mình nhờ qua luật sư nên cũng ko rõ vấn đề này . Nhưng 4 tháng rồi thì cũng ko hy vọng % đậu cao =.=
Vấn đề của bạn mà bạn không nắm rõ nữa thì làm sao mọi người tư vấn được.
Thông tin khi nào đến Nhật, cái đó là rất quan trọng mà. Bạn và vợ phải tính trước để thu xếp công việc, chổ ở cũng như tri thức trước khi đến Nhật chứ.
Thôi chúc vc bạn sớm đoàn tụ ở Nhật.
Thân

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
khi mình ghi thông tin.
mình ghi là tháng sau sang Nhật.
vậy là 9 ngày sau có tư cách lưu trú

Đào Văn Quang

Thành Viên Mới
Em xin cảm ơn
#votranhoangkhang, @votranhoangkhang: Anh cho em hỏi là vừa rồi a có xin được visa thăm thân khi đang chờ visa bảo lãnh không ạ? Giờ em cũng muốn làm như vậy vì cũng chờ dc một thời gian rồi mà mãi không có kết quả visa bên này.

Hung Le

Kohai Học Việc
Theo mình thì nên rút hồ sơ ở bên Nhật rồi xin visa thăm thân ở Việt Nam sau. Kiểu gì khi xét duyệt Visa thăm thân ở VN họ cũng sẽ biết mình đang xin tư cách lưu trú bên Nhật mà. Gửi hồ sơ về VN khoảng 1 tuần, 1 tuần chờ xét duyệt. Cũng nhanh mà.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.