Help! Visa kỹ sư làm đêm không đc chuyển ca

Cong anh

Kohai Học Việc
Em chào ad min cùng mọi người ạ. E sang nhật visa kỹ sư đc hơn 1 năm nay rồi, sang phát họ cho em làm đêm từ 8h tối đến 8h sáng hôm sau, và cứ thế hơn 1 năm nay rồi ạ! H em thấy ng mệt mỏi mà e xin chuyển ca ngày thì họ k cho, cứ bảo đợi mãi :( lương thì 900/h up lên 25%. Em xin mãi mà k đc h mệt mỏi quá, ad có cách nào chỉ giúp em để em lên nói vs nó cho nó đồng ý với ạ :(((( em kb luật pháp của nhật có quy địh gì về việc làm đêm thông như em k nữa. Cảm ơn ad ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em chào ad min cùng mọi người ạ. E sang nhật visa kỹ sư đc hơn 1 năm nay rồi, sang phát họ cho em làm đêm từ 8h tối đến 8h sáng hôm sau, và cứ thế hơn 1 năm nay rồi ạ! H em thấy ng mệt mỏi mà e xin chuyển ca ngày thì họ k cho, cứ bảo đợi mãi :( lương thì 900/h up lên 25%. Em xin mãi mà k đc h mệt mỏi quá, ad có cách nào chỉ giúp em để em lên nói vs nó cho nó đồng ý với ạ :(((( em kb luật pháp của nhật có quy địh gì về việc làm đêm thông như em k nữa. Cảm ơn ad ạ
Khổ bạn vào phải công ty đen rồi , chứ ko có chuyện chỉ làm đêm đâu
Nếu xác định đủ khả năng chuyển việc ( dù qua haken khác cũng được ) thì nên chuyển sớm đi bạn , xác định dám chuyển thì lên nói nó ko cho chuyển ca thì tao bỏ việc
Chứ làm kiểu này không mấy bữa nữa đi viện cũng khổ lắm

manh dien

Kohai Học Việc
bạn giống y chang mình. và mình vừa chính thức nghỉ việc đó. :D làm người rồi, đi tìm việc mới thôi.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Lên 4frum mới biết nhiều bạn bị bóc lột quá :( Đội lốt cái visa kĩ sư sang đây cày thế thì hại sức khỏe lắm
Mong các bạn sớm tìm được việc mới

Cong anh

Kohai Học Việc

Cong anh

Kohai Học Việc
Khổ bạn vào phải công ty đen rồi , chứ ko có chuyện chỉ làm đêm đâu
Nếu xác định đủ khả năng chuyển việc ( dù qua haken khác cũng được ) thì nên chuyển sớm đi bạn , xác định dám chuyển thì lên nói nó ko cho chuyển ca thì tao bỏ việc
Chứ làm kiểu này không mấy bữa nữa đi viện cũng khổ lắm
Dạ tiếng em vẫn còn kém nên chuyển việc khó ạ :(

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.