Hỏi Visa kỹ sư gia hạn mãi vẫn 1 năm

tuanct

Kohai Học Việc
Mọi người cho e hỏi là e đi shyuu dc gần 4 năm rồi,visa hiện tại của e là 技術, lần gia hạn lần này là lần thứ 3 ( ko tính năm đầu chuyễn visa) mà sao visa vẫn 1 năm là sao ạ?
Giấy tờ đầy đủ ko thiếu j cả và e tự đi gia hạn,giấy tờ cty nó cũng ghi đầy đủ và nó còn ghi là dự định làm tại cty cho 3年,e làm đúng ngành bằng cấp mà gia hạn mãi vẫn ko được 3 năm là sao ạ?có phải do cty hay là sao ạ?
Cty e là cty gia đình nên dc có 20 nhân viên,có phải do cty nhỏ hay là lý do gì? Mọi người ai biết nói e biết với?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Đấy cũng là lý do đấy bạn , lúc nộp hồ sơ cục yêu cầu cả gửi danh sách nhân viên người nước ngoài trong cty mà .
Lúc làm hồ sơ bạn có kiểm tra kỹ chỗ mình mong muốn gia hạn mấy năm ko

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Số lượng năm được cấp Visa thì liên quan chặt chẽ đến quy mô của công ty mà em làm + Công ty có đóng thuế đầy đủ (nhiều) hay ko?

Kể cả cty có hàng nghìn nhân viên mà số lượng thuế đóng cho nhà nước ko đầy đủ thì cũng ko có tín nhiệm.

Mình có cậu bạn làm cho tập đoàn GMO (tập đoàn này khá lớn) thế mà visa chỉ xin tối đa được có 3 năm.
Nghe nói lý do là GMO đóng thuế ít,ko đầy đủ nên ko được tín nhiệm.

tuanct

Kohai Học Việc
Đấy cũng là lý do đấy bạn , lúc nộp hồ sơ cục yêu cầu cả gửi danh sách nhân viên người nước ngoài trong cty mà .
Lúc làm hồ sơ bạn có kiểm tra kỹ chỗ mình mong muốn gia hạn mấy năm ko
Có đầy đủ b ơi,cty ghi tổng số và số người gai,ngoài ra còn ghi dự định tiếp tục công việc cho mình 3 năm nữa.

tuanct

Kohai Học Việc
Số lượng năm được cấp Visa thì liên quan chặt chẽ đến quy mô của công ty mà em làm + Công ty có đóng thuế đầy đủ (nhiều) hay ko?

Kể cả cty có hàng nghìn nhân viên mà số lượng thuế đóng cho nhà nước ko đầy đủ thì cũng ko có tín nhiệm.

Mình có cậu bạn làm cho tập đoàn GMO (tập đoàn này khá lớn) thế mà visa chỉ xin tối đa được có 3 năm.
Nghe nói lý do là GMO đóng thuế ít,ko đầy đủ nên ko được tín nhiệm.
Chắc vậy ạ,e cảm ơn mọi người nhiều.
Mọi người cho e lời khuyên có nên tiếp tục làm hay chuyễn việc với ạ.e thì cũng ko hào hứng với cty lắm vì việc ít.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chắc vậy ạ,e cảm ơn mọi người nhiều.
Mọi người cho e lời khuyên có nên tiếp tục làm hay chuyễn việc với ạ.e thì cũng ko hào hứng với cty lắm vì việc ít.
Bạn đi làm 4 năm r nên cũng cứng cáp , đủ ra ngoài bươn trải , ko ngại làm tại môi trường mới thì cứ thử tìm việc mới xem .

tuanct

Kohai Học Việc
Bạn đi làm 4 năm r nên cũng cứng cáp , đủ ra ngoài bươn trải , ko ngại làm tại môi trường mới thì cứ thử tìm việc mới xem .
Cảm ơn b nhiều nha.mình cũng đag tìm mà chưa thấy chỗ nào ưng cả.

KienBlack1102

Kohai Học Việc
Chào bạn,cái này theo kinh nghiệm bản thân thì số năm visa của bạn phụ thuộc vào tình hình thuế má của cty chứ ko liên quan tới số người hay ko nhé.Người nhiều thuế nộp ít hsy kiểu trốn thuế thì cũng ko uy tín lắm.

tuanct

Kohai Học Việc
Chào bạn,cái này theo kinh nghiệm bản thân thì số năm visa của bạn phụ thuộc vào tình hình thuế má của cty chứ ko liên quan tới số người hay ko nhé.Người nhiều thuế nộp ít hsy kiểu trốn thuế thì cũng ko uy tín lắm.
cảm ơn b nhiều

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.