Hỏi visa kỹ sư bảo lãnh vợ sang Nhật

hoangtu_zion

Thành Viên Mới
Chào tất cả mọi người. Hiện tại mình đang làm việc ở nhật theo diện visa kỹ sư, mình mới lấy vợ và vợ mình hiện đang ở Việt Nam. Giờ mình muốn bảo lãnh vợ mình sang Nhật, Nhưng ngày trước vợ mình cũng từng đi du học tại Nhật và cùng học trường tiếng với mình. sau khi vợ mình học lên senmon, đang học giữa chừng do nghỉ học nhiều nên bị cho thôi học. Vợ mình lúc đó không về nước ngay mà vẫn tiếp tục đi làm thêm khoảng được 4 tháng thì bị nyukan gọi bảo về nước cắt visa đi học, và vợ mình đã tự mua vé máy bay về nước .
Vừa rồi mình đã về cưới và giờ muốn làm thủ tục bảo lãnh vợ mình sang lại Nhật thì không biết có gặp khó khăn gì không mọi người nhỉ? rất mong ad isempai và tất cả mọi người tư vẫn giúp để tới đây mình làm thủ tục bảo lãnh vợ sang được xuôn sẻ. chứ ko bảo lãnh được vợ sang cùng thì cái cảnh chồng một nơi vợ một nơi thì buồn lắm mọi người ạ. Rất mọng được sự tư vấn giúp đỡ của mọi người.
Cảm ơn rất nhiều.

tavantien0401

Kohai Học Việc
Chào tất cả mọi người. Hiện tại mình đang làm việc ở nhật theo diện visa kỹ sư, mình mới lấy vợ và vợ mình hiện đang ở Việt Nam. Giờ mình muốn bảo lãnh vợ mình sang Nhật, Nhưng ngày trước vợ mình cũng từng đi du học tại Nhật và cùng học trường tiếng với mình. sau khi vợ mình học lên senmon, đang học giữa chừng do nghỉ học nhiều nên bị cho thôi học. Vợ mình lúc đó không về nước ngay mà vẫn tiếp tục đi làm thêm khoảng được 4 tháng thì bị nyukan gọi bảo về nước cắt visa đi học, và vợ mình đã tự mua vé máy bay về nước .
Vừa rồi mình đã về cưới và giờ muốn làm thủ tục bảo lãnh vợ mình sang lại Nhật thì không biết có gặp khó khăn gì không mọi người nhỉ? rất mong ad isempai và tất cả mọi người tư vẫn giúp để tới đây mình làm thủ tục bảo lãnh vợ sang được xuôn sẻ. chứ ko bảo lãnh dc vợ sang cùng thì cái cảnh chồng một nơi vợ một nơi thì buồn lắm mọi người ạ. Rất mọng được sự tư vấn giúp đỡ của mọi người.
Cảm ơn rất nhiều.
@hoangtu_zion
Chúc bạn sớm đoàn tụ. Mình nghĩ bạn nên nhờ Luật sư trường hợp này. Và bạn đi làm được nhiều thời gian chưa? Nên tham khảo tình hình time gần đây xem visa bảo lãnh xin có thuận lợi ko bạn ạ. Làm nên cẩn thận ngay từ lần hồ sơ đầu tiên bạn ạ.

hoangtu_zion

Thành Viên Mới
@hoangtu_zion
Chúc bạn sớm đoàn tụ. Mình nghĩ bạn nên nhờ Luật sư trường hợp này. Và bạn đi làm được nhiều thời gian chưa? Nên tham khảo tình hình time gần đây xem visa bảo lãnh xin có thuận lợi ko bạn ạ. Làm nên cẩn thận ngay từ lần hồ sơ đầu tiên bạn ạ.
@tavantien0401
Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên!
Mình làm ở Nhật đến hết tháng 12 này là được 1 năm

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@tavantien0401
Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên!
Mình làm ở Nhật đến hết tháng 12 này là được 1 năm
Trường hợp của vợ em thì chắc chắn sẽ có khó khăn

1.Nên làm thêm 1 bản tường trình,ghi lại thời gian lúc nghỉ học trường senmon.
Lý do tại sao lại không học nữa,tại sao lại ko về nước ngay?
(VD:do sức khỏe không tốt,do đk kinh tế không cho phép theo học được nữa,Sau khi nghỉ học muốn đi du lịch 1 chút rồi mới về nước v..v...)

2.Hoặc em cứ làm hồ sơ như bình thường,và nhớ điền vào mục đã từng sống tại Nhật từ năm nào đến năm nào?
  • Nếu thuận lợi thì ko phải làm gì cả,nhận Visa đi luôn.
  • Nếu họ gọi điện hỏi,hoặc yêu cầu bổ sung thêm bản tường trình lý do tại sao ngày trc lại nghỉ học và không về nước ngay.Thì em hãy bổ sung thêm cho họ.
Chúc may mắn :)

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
ca này khó... do trước đó bị cục phát hiện, cắt visa ...
nên kiểu gì cũng phải có tường trình với nhờ sự giúp đỡ từ luật sư thôi .... chứ không thì cơ hội đậu tư cách khó lắm...

hoangtu_zion

Thành Viên Mới
Trường hợp của vợ em thì chắc chắn sẽ có khó khăn

1.Nên làm thêm 1 bản tường trình,ghi lại thời gian lúc nghỉ học trường senmon.
Lý do tại sao lại không học nữa,tại sao lại ko về nước ngay?
(VD:do sức khỏe không tốt,do đk kinh tế không cho phép theo học được nữa,Sau khi nghỉ học muốn đi du lịch 1 chút rồi mới về nước v..v...)

2.Hoặc em cứ làm hồ sơ như bình thường,và nhớ điền vào mục đã từng sống tại Nhật từ năm nào đến năm nào?
  • Nếu thuận lợi thì ko phải làm gì cả,nhận Visa đi luôn.
  • Nếu họ gọi điện hỏi,hoặc yêu cầu bổ sung thêm bản tường trình lý do tại sao ngày trc lại nghỉ học và không về nước ngay.Thì em hãy bổ sung thêm cho họ.
Chúc may mắn :)
@Admin Cảm ơn Ad isempai đã cho lời khuyên bổ ích. Khả năng khi nộp hồ sơ sẽ bị bắt giải trình lý do nghỉ học. căng quá...:(( , Chắc phải nhờ luật sư can thiệp làm hồ sơ giúp thôi.

hoangtu_zion

Thành Viên Mới
nên kiểu gì cũng phải có tường trình với nhờ sự giúp đỡ từ luật sư thôi .... chứ không thì cơ hội đậu tư cách khó lắm...
@Setsuna Chắc phải nhờ đến luật sư thật, bạn biết chỗ văn phòng luật sư nào không giới thiệu mình. mình ở kobe. cảm ơn bạn!

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
@Setsuna Chắc phải nhờ đến luật sư thật, bạn biết chỗ văn phòng luật sư nào không giới thiệu mình. mình ở kobe. cảm ơn bạn!
vp luật sư thì tui chịu ==" ... trước giờ chưa tìm đến nên không biết chỗ nào ok nữa ... với lại tui ở tokyo lận @@ ...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@hoangtu_zion Thực ra chẳng cần đến luật sư nào cả.

Cái lý do tại sao lại sinh ra cái vụ nhờ luật sư làm visa?
⇒Là do người đó ko rành về tiếng Nhật.
Không có khả năng viết đơn từ,văn bản.

Nếu tiếng Nhật của em tốt thì tự mình viết bản tường trình lý do ngày trước vì sao vợ em đã nghỉ học,vì sao đã không về nước ngay.
Và đừng quên thêm lời hứa với họ là lần này qua Nhật với mục đích chăm lo cho gia đình,hứa không vi phạm đến pháp luật Nhật Bản.

Những giấy tờ liên quan khác thì em hoàn toàn có thể hỏi/xác nhận bên Nyukan.
Nếu có gì lo lắng thì đến quầy 相談 họ sẽ đưa ra lời khuyên thích hợp cho mình.

hoangtu_zion

Thành Viên Mới

Nếu tiếng Nhật của em tốt thì tự mình viết bản tường trình lý do ngày trước vì sao vợ em đã nghỉ học,vì sao đã không về nước ngay.
Và đừng quên thêm lời hứa với họ là lần này qua Nhật với mục đích chăm lo cho gia đình,hứa không vi phạm đến pháp luật Nhật Bản.

@ admin isempai Cảm ơn isempai đã cho lời khuyên rất là hữu ích. Hi vọng may mắn sẽ mỉm cười với vợ chồng em :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.