Visa khi chuyển công ty

Tuan Dang

Kohai Học Việc
Chào admin
Cho mình hỏi về vấn đề chuyển công ty khác thì mình có cần thiết phải lên nyukan để thông báo không ạ
Mình visa kỹ sư và công việc mới đúng chuyên ngành của mình thì có cần khai báo không ạ
Hiện tại visa mình 5 năm

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào admin
Cho mình hỏi về vấn đề chuyển công ty khác thì mình có cần thiết phải lên nyukan để thông báo không ạ
Mình visa kỹ sư và công việc mới đúng chuyên ngành của mình thì có cần khai báo không ạ
Hiện tại visa mình 5 năm
Visa hiện tại là của cty cũ,nên bạn nên đến thông báo cho nyukan thì tốt nhất.
Việc lên thông báo ko phải là nghĩa vụ,nhưng trong lần làm mới visa mới họ sẽ yêu cầu khai ngày nghỉ việc cty cũ hoặc 1 số giấy tờ liên quan đến cty cũ (nếu có) thì lại phiền,nên lúc nào rảnh thì lên nyukan báo cho họ 1 tiếng vẫn tốt hơn.
Nếu lúc đó họ yêu cầu giấy tờ như 在職証明書 của cty mới thì cung cấp cho họ nhé bạn.
Nếu điều kiện địa lý ko đi lại nhiều lần được thì hôm đó bảo họ cho cái bì thư,đề gửi giấy tờ qua bưu điện là ok :)

hotbac

Thành Viên Mới
amin giúp mình với.mình học senmon tại nhật và mình xin việc ở nghiệp đoàn về quản lý tu nghiệp sinh.mình nhận visa 1 năm.ngày 1/6 mình đi lm thì có gặp bạn mình đi tu nghiệp sinh ở nghiệp đoàn đó.nên tối hôm đó ae về nhà tổ chức nhậu .đến ngày 3/6 mình bị cty thông báo nghĩ việc vì vi phạm quay chế công ty.giờ mình hỏi là mình có bao nhiêu thời gian để xin việc mới.và nếu không xin dc mình có thể xin 特定活動ビザkhong ạ. còn giấy báo nghỉ việc công ty nó cũng cấp cho mình,mong được tư vấn ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.