Hỏi Visa đầu tư thất bại

Anh0808

Thành Viên Mới
Ad vs các bạn giúp mình với
Hiện giờ mình rất hoang mang vs kết quả visa nhận được
Mình đã chứng minh 500 man và cũng mở quán kinh doanh 1 tháng , hôm nay nhận kq ko đạt, nyukan bảo là phải dùng hết cả 500 man :((
Trước khi mở quán mình có tham khảo bài viết cua ad va nhìu ý kiến ngĩ la có đu 500 man là dc . Mình chi phi hết 200 hiện còn 300 , nyukan ko chấp nhận, tại sao vậy ak, mình thật sự ko hiểu vì ngĩ vốn đầu tư 500 man la dc r

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ad vs các bạn giúp mình với
Hiện giờ mình rất hoang mang vs kết quả visa nhận được
Mình đã chứng minh 500 man và cũng mở quán kinh doanh 1 tháng , hôm nay nhận kq ko đạt, nyukan bảo là phải dùng hết cả 500 man :((
Trước khi mở quán mình có tham khảo bài viết cua ad va nhìu ý kiến ngĩ la có đu 500 man là dc . Mình chi phi hết 200 hiện còn 300 , nyukan ko chấp nhận, tại sao vậy ak, mình thật sự ko hiểu vì ngĩ vốn đầu tư 500 man la dc r
Sao chưa nhận được kq mà đã kinh doanh vậy bạn

Anh0808

Thành Viên Mới
Trong quy dinh cua visa phai thue quan, lam quan nên roi mua nguyen vat lieu moi nop ho so kinh doanh ban ak, kin doanh truoc hay ko ngta noi ko sao ca, truog hop cua minh là nó bat phải bỏ ra chi phi 500 man tro lên, min cu nghi la có 500 trog tk la dc ! Ko biet sao ki vậy nua

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Trong quy dinh cua visa phai thue quan, lam quan nên roi mua nguyen vat lieu moi nop ho so kinh doanh ban ak, kin doanh truoc hay ko ngta noi ko sao ca, truog hop cua minh là nó bat phải bỏ ra chi phi 500 man tro lên, min cu nghi la có 500 trog tk la dc ! Ko biet sao ki vậy nua
Lúc lên lấy kết quả trượt bạn có hỏi cụ thể vì sao trượt không , lần tới xin visa lại được ko ?
Số tiến lớn vậy mình nghĩ bạn tham khảo thử qua bên luật sư xem

Anh0808

Thành Viên Mới
Ho kêu phải dùng hết 500 tro lên moi dươc, trong khi quán kinh nho lam co 200 , vo ly qua hjc, gio mih ko bit phai lam sao, luat su thi noi phai tim nguoi co visa vinh tru vao lam dau bep roi hoach toan tien luong vao phan tien con lai

Anh0808

Thành Viên Mới
Anh co biet cong ty luat nao co nguoi viet lam trong do ko gioi thieu e vai cong ty voi

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Anh co biet cong ty luat nao co nguoi viet lam trong do ko gioi thieu e vai cong ty voi
ayza , có 500 man mà bạn lại ko nhờ luật sư làm từ đầu cho cẩn thận
bạn ở khu vực nào , trước mình có quen mấy chỗ làm visa cho công ty mình để mình hỏi thử cho

Anh0808

Thành Viên Mới
Neu duoc anh co the cho e sdt cac cong ty de lien lac voi ak
E cam on rat nhiu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình có thắc mắc nhỏ ở đây là em đăng ký cty mấy thành viên??
Người nước ngoài như mình thì tốt nhất nên đăng ký ít nhất là 2 thành viên trở lên.
Thì số tiền 資本金 mới có thể hùn phần còn lại vào việc trả lương cho nhân viên được.

Thêm nữa là: Bảng kế hoạch kinh doanh,phương hướng phát triển cho tương lai của công ty cũng cần phải rõ ràng. (vì là dạng văn bản nên em cần phải nhờ or thuê người có kinh nghiệm làm cho)

Em bị từ chối rồi nhưng vẫn có thể xin lại được,cho nên những thủ tục cần thiết em hãy rà soát & bổ sung lại thật kỹ. Và đi xin lại sớm nhất có thể nhé!

Chúc thành công

Anh0808

Thành Viên Mới
Dạ lúc e làm là theo kiểu cá nhân không có mở công ty ad ạ, ngta bảo nếu 資本金 hay出勤額 trên 500 thi 1 mình cũng dc, con nguoc lại phải có từ 2 nhân viên chính thức. Lúc e mở quán xin giấy phép kd thì vốn đầu từ là trên 500man còn tiền đã chi ra chỉ 200 man vào tiền nhà tiền thiêt bị ,,, còn lại trong tk 300
Rõ ràng tiền vốn của e là trên 500 roi mak ngta ko chịu cứ bảo là xuất ra trên 500 moi dc
Trong cắn cứ ngta đưa ra để đánh rớt ngta khoanh tròn la tiên 資本金 hoac 出勤額 。

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.