Hỏi Về quê ăn tết

Thanh3010

Thành Viên Mới
Chào anh chị. Em là thực tập sinh. Với tư cách lưu trú như vậy. Em có bị ràng buộc gì không. Nếu em tự ý về nước thăm gia đình vào ngày phép của công ty. Mà không nói với công ty là về quê. Có được không ạ. Mong anh chị giải đáp giúp em ak

Vu Van Vuong

Thành Viên Mới
Nhiều công ty và nghiệp đoàn có cách quản lý thực tập sinh khác nhau. Mình thấy có người được về, có người lại không được về, thậm chí đi chơi qua đêm còn không được. Mình nghĩ là phải xin phép công ty trước và có lý do chính đáng thì yên tâm hơn là không nói gì!
Còn luật nó như thế nào thì các sempai chỉ giáo giùm mình và bạn này với!

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Về tư cách visa thì về thoải mái. Nhưng mỗi cty và nghiệp đoàn có chế độ quản lý riêng của họ nên 1 là hỏi họ cho thì về,2 là trốn về ko cho biết

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Chào anh chị. Em là thực tập sinh. Với tư cách lưu trú như vậy. Em có bị ràng buộc gì không. Nếu em tự ý về nước thăm gia đình vào ngày phép của công ty. Mà không nói với công ty là về quê. Có được không ạ. Mong anh chị giải đáp giúp em ak
tốt nhất là cứ báo cáo với phía công ty, nghiệp đoàn xem tình hình thế nào, cảnh đi làm thuê, vs dân Tư bản, thì dĩ nhiên nhiều cái gò bó chả thể theo ý mình, sống môi trường nào thì cũng phải đề cao trách nhiệm, tuân thủ kỷ luật như vậy sẽ tốt hơn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.