Hỏi Về đặt vé máy bay trên rakuten

Trần Quốc Cường

Thành Viên Mới
Chào Ad, hiện mình đã đặt vé bay trên rakuten và đã thanh toán hoàn tất ở combini, nhưng trong phần đăng ký đặt vé đều ko hỏi các thông tin về số passport hay visa, chỉ có họ tên và ngày sinh, số điện thoại.

Vậy đến ngày bay mình chỉ cần mang passport & visa gốc đến sân bay làm thủ tục đối chiếu tên và ngày sinh trên đó thôi là được phải ko ạ ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào Ad, hiện mình đã đặt vé bay trên rakuten và đã thanh toán hoàn tất ở combini, nhưng trong phần đăng ký đặt vé đều ko hỏi các thông tin về số passport hay visa, chỉ có họ tên và ngày sinh, số điện thoại.

Vậy đến ngày bay mình chỉ cần mang passport & visa gốc đến sân bay làm thủ tục đối chiếu tên và ngày sinh trên đó thôi là được phải ko ạ ?
Chào bạn
Trong bài viết mình có ghi rõ là phần điền tên phải khớp với trong passport rồi.
Bạn chỉ cần điền khớp với hộ chiếu + cả ngày tháng năm sinh nữa là ok.

Còn ra sân bay ai mà chả cần đến passport :D

Khi nào có e-ticket thì bạn in nó ra hoặc lưu file e-ticket vào điện thoại và lúc check in mở cho họ xem là ok.
Chúc bạn có chuyến về thăm gia đình vui vẻ :)

Võ Tuấn

Thành Viên Mới
Chào bạn
Trong bài viết mình có ghi rõ là phần điền tên phải khớp với trong passport rồi.
Bạn chỉ cần điền khớp với hộ chiếu + cả ngày tháng năm sinh nữa là ok.

Còn ra sân bay ai mà chả cần đến passport :D

Khi nào có e-ticket thì bạn in nó ra hoặc lưu file e-ticket vào điện thoại và lúc check in mở cho họ xem là ok.
Chúc bạn có chuyến về thăm gia đình vui vẻ :)
A cho e hỏi sao e điền tên vô phần FirstName và FamilyName ko dc. Tên e là VO ANH TUAN, e chi viết liền 2 chữ thì dc, nếu viết có khoảng trống thì hệ thống báo lỗi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
A cho e hỏi sao e điền tên vô phần FirstName và FamilyName ko dc. Tên e là VO ANH TUAN, e chi viết liền 2 chữ thì dc, nếu viết có khoảng trống thì hệ thống báo lỗi.
first name: VO
family name: ANHTUAN

bạn phải điền như trên nhé.
Vì quy tắc vé máy bay là như thế.

Võ Tuấn

Thành Viên Mới
E cám ơn a, lúc đầu e cũng điền giống a, nhưng e sợ sai nên hủy lệnh. Bây giờ tự tin đặt rồi, thanks a nhiều,hj.

Võ Tuấn

Thành Viên Mới
first name: VO
family name: ANHTUAN

em phải điền như trên nhé.
Vì quy tắc vé máy bay là như thế.
Ah ad ơi, sao ở bài hướng dẫn ghi Firstname là Họ, FamilyName là Tên mà. E ghi theo bài trả lời của ad thì lúc e thanh toán nta gửi mail về ghi
搭乗者名 姓=ANHTUAN 名=VO..
có sao ko ad ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ôi mình k để ý,nếu bạn viết tiếng Nhật từ đầu 姓 và 名 thì mình ko nhầm ngược.
Tại viết tiếng Anh nên ko để ý ngược mất rùi!

Lần bay về VN đầu tiên chơi của mình cũng bị ngược họ và tên ntn,nhưng ra sân bay nhân viên họ chỉ hỏi lại và mình giải thích cho họ,và đưa passport cho nhân viên xem thế là ko sao vẫn về VN chơi bình thường.

Nếu bạn vẫn lo lắng thì lát nữa inbox cho mình tài khoản rakuten nhé.
Mai mình sẽ gọi điện đến trung tâm support center bảo họ sửa lại cho để chuộc lỗi :D

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add ơi đặt vé trên rakuten thì bao lâu mới lấy được vé ạ
Cũng phải tầm 1 tuần e ạ.
Tuỳ vào hãng hàng không nữa.
Nhưng mà yên tâm đã đặt và trả tiền rồi thì ko lo gặp vấn đề lừa đảo gì nhé,Rakuten là thương hiệu lớn đó :D

nguyễn Đức

Kohai Học Việc
Cũng phải tầm 1 tuần e ạ.
Tuỳ vào hãng hàng không nữa.
Nhưng mà yên tâm đã đặt và trả tiền rồi thì ko lo gặp vấn đề lừa đảo gì nhé,Rakuten là thương hiệu lớn đó :D
dạ. e nhậm được vé rùi ak.
nhưng bây giờ có vấn đề nữa là trong vé ghi ở mục hành lý 1PG thì mình được mang mấy kiện hành lý kí gửi vè xách tay.
em đi của hãng asianna của hàn quốc thì trọng lượng tối đa của mỗi kiện là bao nhiêu ạ?
và để hỏi thêm thông tin thì liên lạc với hãng ntn ạ

Lyly

Thành Viên Mới
E đa đặt và thanh toan rồi . Add co the huong dan giup e cach tai vé duoc không add

Quân1997

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi đat vé trên rakuten đấy có bao gồm hành lý kí gửi rồi ạ

NGUYEN THANH TAI

Thành Viên Mới
tôi mua vé máy bay của vietnamairline qua trang rakuten như đã hướng dẫn,vé đã xuất eticket nhưng do có công việc tôi muốn thay đổi ngày quay trờ lại có được không,nếu thay đổi được xin hướng dẫn chi tiết,cảm ơn ADmin và diễn đàn.

Pham Huyen

Thành Viên Mới
xin chào ! mình mua vé qua Rakuten nhưng tại sao lại không có mục thanh toán qua Combini vay ? Ai biết trả lời giúp mìh với. Cảm ơn nhiều

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
xin chào ! mình mua vé qua Rakuten nhưng tại sao lại không có mục thanh toán qua Combini vay ? Ai biết trả lời giúp mìh với. Cảm ơn nhiều
Bạn có thể chụp ảnh phần thanh toán toán đó lên đây ko , bình thường vẫn thanh toán qua conbini được mà nhỉ

Linh kute

Thành Viên Mới
Admin cho mình hỏi là mình đã đặt vé, có vé rồi. Nhưng vì lý do đặc biệt mình thay đổi ngày bay có đc k? Và có mất chi phí gì không?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Admin cho mình hỏi là mình đã đặt vé, có vé rồi. Nhưng vì lý do đặc biệt mình thay đổi ngày bay có đc k? Và có mất chi phí gì không?
Vé thường thì ko thay đổi đc đâu bạn , chỉ hủy được vé rồi đặt vé mới thôi .

Linh kute

Thành Viên Mới
Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình muốn hỏi thêm là hủy vé thì sẽ bị trừ bao nhiêu và đc nhận lại bao nhiêu tiền vậy?

Linh kute

Thành Viên Mới
Vậy theo mục này bạn gửi cho mình là hủy trước ngày bay 21 ngày là k mất phí đúng k bạn?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.