Tư Vấn Về chi phí bảo hiểm

paracel_dn91

Kohai Học Việc
Mình sang Nhật theo diện du học sinh, tất nhiên mình có bảo hiểm, nhưng khi nhìn vào phí bảo hiểm của mình và bạn mình, mình thắc mắc về chênh lệnh chi phí của 2 người, bạn mình chưa đầy 1s/1 tháng, còn mình tận 3s/1 tháng. Cái gì quy định chi phí đó? Mình có thể yêu cầu người ta giảm số tiền đó cho mình được không? Và nếu như không trả thì có vấn đề gì gây khó khăn cho mình?
Mong mọi người giải đáp thắc mắc, chân thành cảm ơn.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
bạn cứ thể lên thẳng quận thắc mắc , ngta sẽ giải đáp
Có chăng do bạn làm nhiều việc , thu nhập quá 100 man 1 năm chăng ?
Còn về vấn đề ko đóng có sao ko thì trả lời trong tương lai gần sẽ ko sao ,
đến lúc ốm đau bệnh tật thì rất phiền , rồi nếu nợ nhiều quá thì cũng có khả năng ảnh hưởng đến việc xin visa cũng như tài khoản ngân hàng của bạn có thể bị tự động trừ đi số tiền bảo hiểm chưa đóng đó

paracel_dn91

Kohai Học Việc
Ngay từ mới qua đã làm gì đâu ra tiền mà tiền đóng vẫn thế bạn ạ.
Mấy cái này không thể khuất được à? Giờ không trả thì sau này phải trả đủ sao bạn?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ngay từ mới qua đã làm gì đâu ra tiền mà tiền đóng vẫn thế bạn ạ.
Mấy cái này không thể khuất được à? Giờ không trả thì sau này phải trả đủ sao bạn?
Thế phải lên shi thắc mắc ngay , tiếng chưa tốt b nhờ sempai nào hoặc giáo viên đi cùng xem
Còn xác định muốn ở Nhật lâu dài , còn trải qua vài lần xin visa nữa thì nên đóng đầy đủ nhé

Nguyen Duy Tam

Thành Viên Mới
bạn cứ thể lên thẳng quận thắc mắc , ngta sẽ giải đáp
Có chăng do bạn làm nhiều việc , thu nhập quá 100 man 1 năm chăng ?
Còn về vấn đề ko đóng có sao ko thì trả lời trong tương lai gần sẽ ko sao ,
đến lúc ốm đau bệnh tật thì rất phiền , rồi nếu nợ nhiều quá thì cũng có khả năng ảnh hưởng đến việc xin visa cũng như tài khoản ngân hàng của bạn có thể bị tự động trừ đi số tiền bảo hiểm chưa đóng đó
Em là tu nghiệp sinh gầm 2 năm . Năm đầu phí bảo hiểm của em gần 6 sên nhưng sau đó ko biết thế nào nó giảm xuống 2 sên . Mà qua năm 2 thì phí tăng vọt lên 1 man 6 . E cũng ko biết tại sao . Senpai biết thì giải thích giùm em với . Thêm nữa là có cách nào xin giảm tiền bẢo hiểm không ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.