Unlock iphone

Khắc Linh

Thành Viên Mới
Các senpai cho em hỏi chút ạ. Em có mua một chiếc iphone 7 plus trên amazon của nhà mạng docomo. Em không đăng ký sử dụng sim của nhà mạng. Vậy em có thể mang máy ra cửa hàng nhờ họ unlock cho được không ạ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Các senpai cho em hỏi chút ạ. Em có mua một chiếc iphone 7 plus trên amazon của nhà mạng docomo. Em không đăng ký sử dụng sim của nhà mạng. Vậy em có thể mang máy ra cửa hàng nhờ họ unlock cho được không ạ
máy mới hay cũ vậy.
thường thì chính chủ mới unlock dc. chính chủ là khi mua máy mới cứng từ họ và dùng mạng của họ luôn

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
bạn nói rõ mục đích unlock để làm gì thì mới giúp được bạn chứ. Ví dụ như là unlock để về VN dùng or để dùng sim khác,,,...

Master

Kohai Học Việc
Theo như mình biết hình như phải chính chủ (người mua máy từ nhà mạng) mới unlock được
Ngoài ra còn có 1 số dịch vụ họ unlock được hết nhưng phí khá cao, nhớ ko nhầm thì trên 15000Y thì phải
Nếu bạn dùng mạng au/sb thì có thể xài sim ghép cũng được. Còn mang về VN thì sim ghép fix full hết lỗi xài ok rồi nên khỏi cần unlock.

Sói

Thành Viên Mới
Các bạn cho hỏi luôn máy nhà mạng unlock rồi thì dùng giống bản quốc tế 100% ko????

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.