Tư Vấn TƯ VẤN ĐI DU LỊCH TOKYO TẾT DƯƠNG LỊCH

phan van nhan

Kohai Học Việc
Chào các anh chị sempai!
tết dương này mình dự định đi du lịch tokyo trong vòng một tuần, vì chỉ đi một lần trong thời gian ở nhật nên mình dự định trong vòng ba đến bốn ngày sẽ đi hết các địa điểm sau:( đã trừ đi hai ngày đi và về, vì mình ở xa tokyo)
CÔNG VIÊN YOYOGI
CÔNG VIÊN UENO
ĐỀN MINH TRỊ
CUNG ĐIỆN HOÀNG GIA TOKYO
THÁP TRUYỀN HÌNH TOKYO SKY TREE
KHU PHỐ HARAJUKU
KHU PHỐ IKIHABARA
mình có dự định mua vé seishun 18 kippu vì tiêu chí tiết kiệm, với vé này mình có thể đi và về thoải mái, rẻ hơn đi shinkansen, máy bay, nhưng không rõ với vé này thì có thể đi lại thoải mái ở trong nội đô tokyo, qua lại giữa các điểm du lịch mình kể trên kia không.
nhờ mọi người tư vấn
xin cám ơn mọi người

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
hỏi thêm nữa là. nếu mà ngủ. thì ngủ ở đâu giá cả ra sao nữa.

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
thoải mái nhé bạn, toàn bộ những nơi bạn đến đều có JR nên dễ dàng sử dụng vé 18 kippu. Cần thông tin gì cứ rep nhé. Thân :)

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
nhiều lắm b ak, k có time k có ngân xuyến thôi với lại sở thích mỗi người 1 khác nên khó có thể kể ra chỗ bạn thích được

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào các anh chị sempai!
tết dương này mình dự định đi du lịch tokyo trong vòng một tuần, vì chỉ đi một lần trong thời gian ở nhật nên mình dự định trong vòng ba đến bốn ngày sẽ đi hết các địa điểm sau:( đã trừ đi hai ngày đi và về, vì mình ở xa tokyo)
CÔNG VIÊN YOYOGI
CÔNG VIÊN UENO
ĐỀN MINH TRỊ
THÁP TRUYỀN HÌNH TOKYO SKY TREE
KHU PHỐ HARAJUKU
KHU PHỐ IKIHABARA
mình có dự định mua vé seishun 18 kippu vì tiêu chí tiết kiệm, với vé này mình có thể đi và về thoải mái, rẻ hơn đi shinkansen, máy bay, nhưng không rõ với vé này thì có thể đi lại thoải mái ở trong nội đô tokyo, qua lại giữa các điểm du lịch mình kể trên kia không.
nhờ mọi người tư vấn
xin cám ơn mọi người

Đi thêm Asakusa (浅草)Ở ngay cạnh tháp Sky tree, Khu Roppongi (六本木)- Là tháp Tokyo cũ.
Nếu đi Roppongi rồi thì ghé qua Shibuya luôn vì cũng gần.
Rồi đi đến khu Tokyo dome (ga Suidoubashi-水道橋駅 ) cũng đẹp.
Còn nhiều nhưng hiện tại mình mới nghĩ ra thêm vài chỗ đó khá đẹp vào mùa giáng sinh/tết.

phan van nhan

Kohai Học Việc
Đi thêm Asakusa (浅草)Ở ngay cạnh tháp Sky tree, Khu Roppongi (六本木)- Là tháp Tokyo cũ.
Nếu đi Roppongi rồi thì ghé qua Shibuya luôn vì cũng gần.
Rồi đi đến khu Tokyo dome (ga Suidoubashi-水道橋駅 ) cũng đẹp.
Còn nhiều nhưng hiện tại mình mới nghĩ ra thêm vài chỗ đó khá đẹp vào mùa giáng sinh/tết.
Cám ơn bạn nhé

L

lenguyen4411245

Guest
Cảm ơn thông tin hữu ích từ bạn mình có thêm thông tin về vấn đề này

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.