Hỏi Tu nghiệp sinh nếu mang thai với người Nhật

bili

Thành Viên Mới
Bạn mình là tu nghiệp sinh, lỡ mang thai với nguời Nhật, nếu quyết định sinh con mà không bỏ thai, thì cho hỏi là bạn mình có bị trục xuất về nước không, có điều kiện ràng buộc nào về chế độ cấp dưỡng của người cha không?

Xin mọi người ai có kinh nghiệm hoặc hiểu biết thì tư vấn giúp ạ, đang rất gấp ạ.

Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Phía người Nhật đó có ý kiến thế nào hả bạn
Còn bạn nữ kia có mang thai thì theo luật cty và nghiệp đoàn ko ép buộc mình về nước được
Nhưng hết hạn visa 3 năm mà phía người Nhật kia ko có trách nhiệm gì về việc kết hôn để đổi visa thì cũng phải về thôi bạn

ikegami mei

Kohai Học Việc
chế độ TNS của bạn thực hiểu nó giống như arubaito làm nhiều giờ thôi, nên nếu bạn mang thai chắc chắn công ty và nghiệp đoàn sẽ cho hướng bạn để bạn về nước nếu bạn muốn sinh con. Nếu anh người yêu Nhật của bạn ok chịu nhận thì anh ấy sẽ giúp bảo lãnh ngang cho bạn thành visa phụ thuộc để bạn sinh con tại Nhật được thuận lợi. Mình không tư vấn việc bỏ bé nhé, việc đấy rất thất đức và đặc biệt ở Nhật mà bỏ thì thủ tục rất lằng nhằng cần phải có sự đồng ý của cả 2 phía bệnh viện mới cho bỏ đó.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.