Thảo Luận Tốc độ đường truyền Sim giá rẻ Biglobe

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đọc những bài đăng kí sim data Biglobe và cách chuyển sim Data sang sim thông thoại của Ad nhiều lần rồi nhưng vẫn còn vài chỗ không hiểu:
1. Sau khi chuyển sim Data sang sim Thông thoại thì bên Biglobe sẽ gửi 1 sim khác cho mình hay sao? Hay là cái sim Data sẽ tự động chuyển qua thông thoại được? Và phải mất bao lâu?
2. Gói cước thông thoại nhắn tin của Biglobe được tính như thế nào? Tính y chang gói cước của Docomo, gọi nội mạng k mất tiền hay cứ gọi cho ai hay ai gọi cho mình đều mất 20 yen/ 30s? Ví dụ ngta hỏi mình dùng mạng gì mình trả lời mạng nào :v ?
3. Giả sử sau này muốn về nước cắt hợp đồng thì mình gọi trực tiếp cho nó rồi báo cắt hả?
Ad có online thì trả lời giúp mình nha :D Cảm ơn ad nhiều trước ;)
Cảm ơn bạn đã đặt những câu hỏi rất hay.
1.Họ sẽ gửi 1 sim mới,sim data cũ sử dụng đc đến cuối tháng đó là hết hiệu lực.Sau khi nhận đc sim data rồi làm thủ tục chuyển sang sim nghe gọi thì sau khoảng 2-3 ngày sẽ nhận đc sim nghe gọi.
2.Gói cước như bài viết đã nói 20 yên/30 giây. Gọi cho bất cứ mạng nào cũng vậy hết.Bảo người ta là mình dùng mạng biglobe thôi :)
3.Cắt hợp đồng gọi đt hoặc thao tác online đc nhé.Tham khảo tại topic này
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/huy-sim-biglobe.511/

namkakal

Thành Viên Mới
ad cho e hỏi tý ạ.sao e lắp sim biglobe vào máy mạng docomo rồi.vào mạng mà nó load mãi chả được là sao ạ

Huythang29

Thành Viên Mới
add cho e hỏi ké tí là sao sau khi chuyển sang sim có số thì sim có số ko có mạng Internet còn sim kia vẫn dùng đc sang cả tháng sau cài mãi ko đc mạng

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add cho e hỏi ké tí là sao sau khi chuyển sang sim có số thì sim có số ko có mạng Internet còn sim kia vẫn dùng đc sang cả tháng sau cài mãi ko đc mạng
Sau khi sim cũ hết hiệu lực thì sim mới sẽ kết nối đc mạng em ạ :(
Sim mới hiện tại chỉ nghe gọi đc thôi đúng ko?

Nguyễn Nhật

Kohai Học Việc
Mình bây h đang dùng ipad mini 4 của softbank mà muốn đki sim data của biglobe thì có dùng được không vậy . Sim ghép thì mua ở đâu ạ ?

XPhuong

Thành Viên Mới
cho mình hỏi biglobe nó gữi lại giấy như thế này là bị lỗi gì vậy. điền thông tin như thế nào là đúng. thanks ad

Hoang

Kohai Học Việc
Sao ở trên cao lại không có sóng vậy add điện thoại e lên trên cao là không có sóng hiện lên lun

Kurokuma

Thành Viên Mới
Ad Cho mình hỏi là sau khi dùng hết 12gb, tốc độ mạng thực tế xuống còn bh ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Do bác check cả 2 ô 普通 và 当座
Trong bài hướng dẫn điền thủ tục em đã nói là check vào ô 普通 rồi mà :(
Bác điền lại và chỉ check vào ô 普通 thôi nhé.

nguyenle

Thành Viên Mới
cho e hỏi Sim Biglobe thanh toán trừ trực tiếp trong thẻ ngân hàng hay nó gửi giấy rồi mình thanh toán ngoài comini ak????

Trần Tuấn Vũ

Thành Viên Mới
Ad cho minh hỏi !
Mình làm sim rồi nhận được sim rồi dùng ok luôn rồi thế mà kiểm tra tài khoản ngân hàng vẫn chưa trừ phí gì cả ?
Vậy chứ thu phí như nào đấy ad ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cho e hỏi Sim Biglobe thanh toán trừ trực tiếp trong thẻ ngân hàng hay nó gửi giấy rồi mình thanh toán ngoài comini ak????
Thanh toán qua ngân hàng chứ ko có thanh toán qua combini đâu nhé.

Ad cho minh hỏi !
Mình làm sim rồi nhận được sim rồi dùng ok luôn rồi thế mà kiểm tra tài khoản ngân hàng vẫn chưa trừ phí gì cả ?
Vậy chứ thu phí như nào đấy ad ?
Tiền phí đăng ký 3000 yên họ sẽ thu vào tháng thứ 2 sau khi nhận sim.

Trung Duc

Thành Viên Mới
すいみせん。em đã đăng kí thành công và đang dùng gói 12gb nhưng do lướt fb vs xem youtube nhiều nên phần mềm kiểm tra tài khoản của Biglobe báo là 13gb/12gb . Mặc dù tốc độ có chậm hơn nhưng vẫn cày phim tốt. Cho em hỏi nếu tiếp tục sử dụng khi vượt quá 12gb thì có phát sinh thêm phí ko ạ. お願いします!

Trần Tuấn Vũ

Thành Viên Mới
Thanh toán qua ngân hàng chứ ko có thanh toán qua combini đâu nhé.

Tiền phí đăng ký 3000 yên họ sẽ thu vào tháng thứ 2 sau khi nhận sim.
Vâng.tại thấy chưa trừ tiền lại lo dồn cục mới trừ rồi trừ lung tung ad à. Vậy phí tháng là nó trừ vào ngày nào của tháng vậy ad. Vơi cả 3 tháng đầu là miễn phí đúng k ạ ?

quangle

Thành Viên Mới
Anh ad cho em hỏi. e dùng máy samsung galaxy note 4 quốc tế android 4.4.4 , em muốn đăng ký sim biglobe sim data thì có được không a ? em xem thì biglobe không hỗ trợ note 4 ,liệu đăng ký về có dùng được không ?

Danh Thành

Kohai Học Việc
Không có thẻ ngân hàng thì ko đc nhé!
Anh thấy e hỏi cái này ít nhất 3 lần rồi....:confused:
=]] mình đã đăng kí thành công và dùng rất ok. Ad cho mình hỏi gìơ mình muốn đăng kí thêm 1 sim nữa có được không ad?

Hungn0

Thành Viên Mới

ad cho mình hỏi xíu. mình đang xài sim data gói 6gb của biglobe trên dt iphone 4s quốc tế. mà nó ko có sóng mặc dù có 5 chấm như hình. gọi video facebook hơi yếu còn net phoner thì ko được toàn bị văng ra. vậy là bị sao hả ad

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.