Tư Vấn Tìm trường đại học IT ngành game hoặc khoa học máy tính

Trương Quốc Cường

Thành Viên Mới
Như tiêu đề.
Mình là Cường.
Mình học trường tiếng được 1 năm 6 tháng. Đã đỗ được senmon trường kinh tế, đang có nguyện vọng thi lại eju tháng 6 này để thi lại đại học về ngành IT.
Thứ 1. tiếng Nhật giờ mình cũng chỉ trình độ tầm n3. Và toán lý hoá chắc không còn gì trong đầu, toán thì hồi ôn thi đại học thì cũng gọi là còn nhớ được nhiều.
Mình xác định là không có chuyện quốc lập gì nhưng kì thi lúc nào cũng phấn đấu hết mình.

1.Muốn tìm trường tư lập ở Tokyou học phí vừa phải dưới 130 mà học cùng với người nhật vì mình vẫn vừa đi làm vừa học. Chứ nếu mà chỉ học đại học mà toàn người nước ngoài học thì cũng có trường 第一工業大学 ở 上野 rồi.
2. Muốn hỏi mọi người cách học thế nào để ôn thi eju toán couse 2. và tiếng nhật.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em có thể xem tham khảo những trường có khoa học về 情報 tại đây:
http://www.isize.com/daigaku/情報学:東京都の大学一覧/prf13_sbjc1030/

Số trường có thể học đc về IT rất nhiều

Về việc cách học thì EJU thì em hãy mua bộ sách 理解しやすい về để học nhé.
Đây là giáo trình chuẩn nhất,và tất cả các anh chị sempai từ thời hơn chục năm trước cũng học.Mình cũng đã học theo quyển này để ôn thi EJU.
Vì thi bên tự nhiên nên em cần phải học cả 3 môn toán,lý,hóa (riêng toán có 3 quyển)
Bộ sách này rất dễ hiểu nên,cứ chịu khó đọc và học cẩn thận sẽ thi vô tư.

Tiếng Nhật thì phải đọc nhiều báo,tin tức hằng ngày cho quen đi,và cách đọc hiểu tiếng Nhật của EJU cần phải có mẹo,tìm từ khóa như しかし、従って、そのため v..v...Ngoài ra tìm mua các bộ đề của những năm trước để làm cho quen.Khi làm đề nhớ bấm giờ để làm nhé.

Cách học thì có vô vàn,mỗi người mỗi cách khác nhau nhưng cái đích cuối cùng vẫn là làm đề quá khứ để trải nghiệm và biết đc sức của mình.

Mình dán link mấy bộ sách ở đây để em tìm mua về học nhé,nhớ chọn mua phần sách cũ cho rẻ :)
1.Bộ sách Toán 3 quyển.

理解しやすい数学Ⅰ+A 新課程版 (理解しやすい 新課程版)

理解しやすい数学II+B 新課程版 (シグマベスト)
理解しやすい数学3 (シグマベスト)

2.Sách Hóa Học.

理解しやすい化学 化学基礎収録版 (理解しやすい 新課程版)

3.Sách Vật Lý

理解しやすい物理 物理基礎収録版 (理解しやすい 新課程版)

4.Sách tiếng Nhật

新訂版 読むトレーニング 応用編 日本留学試験対応

Học tạm quyển này trước,sau này nhuần nhuyễn rồi thì học bộ チャレンジ hoặc ハイレベル.
Tiếng Nhật rất quan trọng vì nó chiếm 1 nửa tổng số điểm,cho nên em cần phải đầu tư thực sự vào việc học nghe,đọc hiểu,nghe đọc hiểu thì mới có kết quả khả quan đc.

Trương Quốc Cường

Thành Viên Mới
。Thật sự em rất cảm ơn ad đã đưa link tìm trường. Bài viết còn rất chi tiết
。Năm trước em cũng mua khá nhiều sách về nhưng mà vi không quyết tâm. Đến lúc thi trường senmon nào cũng trượt, thấy cũng bất tài ghê gớm.
。Hiện tại em vẫn nhờ thầy cô trường tiếng giúp đỡ được, về mặt tiếng Nhật ( vì công việc của em là dọn dẹp cho nhà trường).
。Năm nay không đỗ em năm sau vẫn đăng ký thi tiếp.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.