Tư Vấn Tìm hiểu du học Nhật nghề bếp

Nguyễn Mai Hạnh

Thành Viên Mới
Mình có con gái vừa tốt nghiệp cấp 3. Con đã học xong N4 và đang học tiếp lên N3. Mong muốn sang Nhật học nghề bếp và tìm hiểu văn hóa Nhật. Các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm nên bắt đầu như thế nào, thông qua cty du học hay tự tìm trường, nên học ở trường nào, ở đâu..
Rất cảm ơn các bạn ạ!

Thiên Gia Huân

Kohai Học Việc
@Nguyễn Mai Hạnh Phận làm con gái, tốt nghiệp phổ thông ra, đang học N3 và ước mơ sang Nhật làm việc.
Công ty nào tốt? Trường học nào hay? Em đang không biết nên muốn các sempai chia sẻ cho :))) ;):D:p:):)
----
Mình không biết nên chỉ chúc bạn may mắn thôi ;):)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình có con gái vừa tốt nghiệp cấp 3. Con đã học xong N4 và đang học tiếp lên N3. Mong muốn sang Nhật học nghề bếp và tìm hiểu văn hóa Nhật. Các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm nên bắt đầu như thế nào, thông qua cty du học hay tự tìm trường, nên học ở trường nào, ở đâu..
Rất cảm ơn các bạn ạ!
Chào chị

Có 2 phương án cho con gái chị đó là:

1.Trước mắt con gái chị phải sang đây du học theo diện học trường tiếng.
Sau khi kết thúc trường tiếng thì thi vào 1 trường senmon chuyên dạy về nấu ăn của Nhật.

2.Hoặc nếu con gái chị tiếng Nhật tốt tương đương N2 trở lên thì có thể đăng ký thi vào trường nấu ăn bên Nhật không thông qua trung tâm nào cả.
Rồi sau đó xin visa du lịch sang để thi (thường những trường này họ chỉ phỏng vấn thôi)
Nếu đậu rồi thì đổi visa sang học chính thức tại Nhật.

Học những trường về nấu ăn này thì khá là tốn kém nên chị hãy suy nghĩ kỹ.
Còn danh sách những trường nào tốt thì chị có thể tham khảo qua link sau
https://senmongakkou-gakuhi.com/seika/
(chị chắc ko xem đc tiếng Nhật nên hãy bảo con gái xem nhé)

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
ở nhật... một khi học gì mà liên quan đến bỏ vài mồm.. nhai nuôt ăn uống được thì xác định ... giá trên núi ...:v

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.