Hỏi Tiền Thuế Ở Nhật Bản !!!

Kemuri

Kohai Học Việc
Dạ em chào add và mọi người ạ ! em có đọc qua các bài viết về cách xin giảm thuế thu nhập cá nhân, và thuế cư trú ở Nhật, tháng 12 này em tính làm thủ tục giấy tờ giảm thuế đó ,nhưng hiện tại em chỉ gửi tiền về cho một người duy nhất đó là BỐ em, nhưng em đọc thấy phải gửi tối đa cho 3-5 người trong gia đình thì số thuế hoàn lại tương đối hơn, vậy năm nay em tính làm trước giấy tờ đó với hồ sơ trợ cấp gia đình chỉ 1 thành viên(BỐ) và năm sau em gửi thêm về cho mẹ vào em em, khi đó mình làm lại thủ tục kê khai lại có được ko vậy ạ ? mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ em chào add và mọi người ạ ! em có đọc qua các bài viết về cách xin giảm thuế thu nhập cá nhân, và thuế cư trú ở Nhật, tháng 12 này em tính làm thủ tục giấy tờ giảm thuế đó ,nhưng hiện tại em chỉ gửi tiền về cho một người duy nhất đó là BỐ em, nhưng em đọc thấy phải gửi tối đa cho 3-5 người trong gia đình thì số thuế hoàn lại tương đối hơn, vậy năm nay em tính làm trước giấy tờ đó với hồ sơ trợ cấp gia đình chỉ 1 thành viên(BỐ) và năm sau em gửi thêm về cho mẹ vào em em, khi đó mình làm lại thủ tục kê khai lại có được ko vậy ạ ? mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người !
Cái số lượng người lệ thuộc thay đổi được theo từng năm mà em.
Sang năm khi họ phát cho tờ khai thuế vào dịp cuối năm thì em ghi thêm tên mẹ em vào là đc nhé :)

Kemuri

Kohai Học Việc
Sang năm khi họ phát cho tờ khai thuế vào dịp cuối năm thì em ghi thêm tên mẹ em vào là đc nhé :)
dạ cảm ơn ad ạ , ad cho em hỏi thêm chút nữa là nếu mình làm thủ tục gửi về cho 3 người thì số thuế có thể xin được nhìu ko ạ , 1 năm thuế cư trú của em bị trừ khoảng 8 man ạ ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
dạ cảm ơn ad ạ , ad cho em hỏi thêm chút nữa là nếu mình làm thủ tục gửi về cho 3 người thì số thuế có thể xin được nhìu ko ạ , 1 năm thuế cư trú của em bị trừ khoảng 8 man ạ ?
Trừ nhiều hay ít thì phụ thuộc vào tổng thu nhập của từng năm đó.
Có trang tự tính số tiền thuế sẽ bị trừ là bao nhiêu đấy.
Em có thể tính thử ở link sau:
http://www.zeikin5.com/calc/

Còn muốn biết cụ thể cách tính như thế nào thì đọc bài viết này:
http://isempai.jp/cach-tinh-tien-thue-thu-nhap-ca-nhan-tai-nhat-ban/

Hơi khó hiểu đó :D

Kemuri

Kohai Học Việc
Trừ nhiều hay ít thì phụ thuộc vào tổng thu nhập của từng năm đó.
Có trang tự tính số tiền thuế sẽ bị trừ là bao nhiêu đấy.
Em có thể tính thử ở link sau:
http://www.zeikin5.com/calc/

Còn muốn biết cụ thể cách tính như thế nào thì đọc bài viết này:
http://isempai.jp/cach-tinh-tien-thue-thu-nhap-ca-nhan-tai-nhat-ban/

Hơi khó hiểu đó :D
dạ em cảm ơn nhiều ạ !

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Cứ ghi cả bố, mẹ, anh chị em vào. Ngta xét dc thì dc ko thì thôi, có sao đâu. T ghi 4 người mà gửi có 1 người mà thuế vẫn về 0 này

Kemuri

Kohai Học Việc
Cứ ghi cả bố, mẹ, anh chị em vào. Ngta xét dc thì dc ko thì thôi, có sao đâu. T ghi 4 người mà gửi có 1 người mà thuế vẫn về 0 này
bạn có phải nộp giấy tờ chứng minh gửi tiền về trợ cấp cho gia đình ko vậy ?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
bạn có phải nộp giấy tờ chứng minh gửi tiền về trợ cấp cho gia đình ko vậy ?
Cty mình họ làm hộ, có bảo là phải nộp nhưng mình toàn nhờ bạn mang về nên ko có giấy, tưởng ko dc mà năm rồi thuế vẫn về 0. Năm nay làm chắc phải cho vào thôi. B có thì cho vào còn ko có cũng cứ làm xem biết đâu ăn may lại dc như mình năm rồi

Kemuri

Kohai Học Việc
Cty mình họ làm hộ, có bảo là phải nộp nhưng mình toàn nhờ bạn mang về nên ko có giấy, tưởng ko dc mà năm rồi thuế vẫn về 0. Năm nay làm chắc phải cho vào thôi. B có thì cho vào còn ko có cũng cứ làm xem biết đâu ăn may lại dc như mình năm rồi
bạn có cần photo sổ hộ khẩu với công chứng gửi sang bên này để xác nhân ko vậy ạ ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.