Hỏi Tiền bảo hiểm

Httnnguyen

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi cách tính tiền bảo hiểm ở nhật ạ, năm vừa rồi mình làm không quá 28 tiếng nhưng sao tiền bảo hiểm của mình cao quá

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hỏi cách tính tiền bảo hiểm ở nhật ạ, năm vừa rồi mình làm không quá 28 tiếng nhưng sao tiền bảo hiểm của mình cao quá
Tiền bảo hiểm thì ko tính theo số tiếng mà tính theo tổng số thu nhập của năm ngoái bạn ạ.
Cụ thể là tổng thu nhập năm ngoái của bạn là bao nhiêu?
Và năm nay tiền bảo hiểm hàng tháng là bao nhiêu mà bạn nói là cao vậy?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
chắc là thấy cao khi quy ra tiền vn ấy mà @@
tui 1 tháng, nenkin + thuế + bảo hiểm các thứ cũng gần cả 4 man luôn nè :(

Httnnguyen

Thành Viên Mới
Tiền bảo hiểm thì ko tính theo số tiếng mà tính theo tổng số thu nhập của năm ngoái bạn ạ.
Cụ thể là tổng thu nhập năm ngoái của bạn là bao nhiêu?
Và năm nay tiền bảo hiểm hàng tháng là bao nhiêu mà bạn nói là cao vậy?
Tổng thu nhập của mình tầm 130man, hôm nọ mình nc với bà thu bảo hiểm thì bà bảo làm nhiều hay sao mà tiền bh tăng lên gấp 10, là một tháng 1 man tiền bảo hiểm ạ. Năm ngoái chỉ là 1sen thôi. Trong khi bạn mình làm nhiều hơn nhưng bh cũng 1 2 sen thôi ạ

nhickid

Thành Viên Mới
Tổng thu nhập của mình tầm 130man, hôm nọ mình nc với bà thu bảo hiểm thì bà bảo làm nhiều hay sao mà tiền bh tăng lên gấp 10, là một tháng 1 man tiền bảo hiểm ạ. Năm ngoái chỉ là 1sen thôi. Trong khi bạn mình làm nhiều hơn nhưng bh cũng 1 2 sen thôi ạ
Cũng đang chung cảnh ngộ với chủ top và mong admin giải thích cụ thể hơn nếu có thể ạ.. mình thu nhập năm 144man ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.