thủ tục xin visa gia đình

yen

Thành Viên Mới
add cho e hỏi xíu ạ. hien tại e và chồng em đang học senmon bây giờ em muốn bảo lãnh cho chồng để 1 người đi học 1 người đi làm thì e cần xin ở trường senmon những giấy tờ gì ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add cho e hỏi xíu ạ. hien tại e và chồng em đang học senmon bây giờ em muốn bảo lãnh cho chồng để 1 người đi học 1 người đi làm thì e cần xin ở trường senmon những giấy tờ gì ạ
Giấy tờ ở trường thì cần phải xin 2 cái đó là:
1.在学証明書
2.成績証明書

Quết tộ chama

Thành Viên Mới
mình viết xong đơn xin đỏi visa cho vợ mình từ visa du học qua visa gia đình rồi nhưng ko chắc chắn cho lắm nên có sempai nào có kinh nghiệm , có thể inbox fb cho mình ảnh để mình đổi chiếu cách viết đc ko ?

tinh lang

Thành Viên Mới
add cho e hoi chut ak .
e dang hoc truong tieg ny e dang hoc dai hoc. bay gio e muon chuyen visa cua e theo ny e thi ngoai xin giay xac nhan dang hoc cua ny e thi e co can xin giay chung nhan dang hoc truong tieng k ak, e cam on ak

Nhungle

Thành Viên Mới
Chào ad
Cho e hỏi là giờ 2 vợ chồng e đang ở nhật chồng e học senmon chuẩn bị tốt nghiệp e đang có bầu muốn đổi viza theo chồng thì cần những giấy tờ gì ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add cho e hoi chut ak .
e dang hoc truong tieg ny e dang hoc dai hoc. bay gio e muon chuyen visa cua e theo ny e thi ngoai xin giay xac nhan dang hoc cua ny e thi e co can xin giay chung nhan dang hoc truong tieng k ak, e cam on ak
Em cũng cần phải có giấy xác nhận từ trường tiếng Nhật chứ :)

Lần tới hãy comment bằng tiếng Việt có dấu nhé.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào ad
Cho e hỏi là giờ 2 vợ chồng e đang ở nhật chồng e học senmon chuẩn bị tốt nghiệp e đang có bầu muốn đổi viza theo chồng thì cần những giấy tờ gì ạ
2 vợ chồng visa còn dài ko em?
Chồng em tốt nghiệp xong sẽ làm gì?
Nếu đổi trong lúc mà chồng em còn học ở senmon thì cần phải có giấy tờ chứng nhận đang là học sinh của trường,giấy thành tích.Cả 2 người đều cần đến nó.
Tiếp theo là giấy chứng nhận kết hôn bản tiếng Việt + Nhật
Phần chứng minh tài chính thì cần bản photo sổ ngân hàng của chồng em,có thêm tờ 給料明細 (lương) baito hàng tháng thì càng tốt.
Ngoài những thứ trên tất nhiên phải có cả thẻ ngoại kiều,passport của cả 2.Ảnh 3x4 của người đổi visa

Cong anh

Kohai Học Việc
Ad oi vợ m cũng làm việc bên nhật theo visa kỹ sư. Nhưng lúc ở vn cty xklđ nộp hs lên cục lại không cho vợ m khai đã kết hôn. Vậy là k thể bảo lãnh m sang đc phải k ad? Nếu muốn bảo lãnh thì phải làm tn ạ. Xin ad tư vấn :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad oi vợ m cũng làm việc bên nhật theo visa kỹ sư. Nhưng lúc ở vn cty xklđ nộp hs lên cục lại không cho vợ m khai đã kết hôn. Vậy là k thể bảo lãnh m sang đc phải k ad? Nếu muốn bảo lãnh thì phải làm tn ạ. Xin ad tư vấn :(
2 người đã có con chưa?
Và lúc nộp hồ sơ thì có nộp hộ khẩu ko?
Trong hộ khẩu có tên bạn ko?

Cong anh

Kohai Học Việc
2 người đã có con chưa?
Và lúc nộp hồ sơ thì có nộp hộ khẩu ko?
Trong hộ khẩu có tên bạn ko?
Vc m chưa có con ad ah. Sổ hộ khẩu thì chưa tách. Chỉ có mỗi cái đkkh là quan hệ vc nhưng công khi đưa vợ m sang nó lại không cho khai. Hỏi mấy senpai đi trc cũng ở cty v mình đang làm thì họ nói là cty này k muốn cho người nhà bảo lãnh chồng con sang. Thế có đểu không cơ chứ :((

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vc m chưa có con ad ah. Sổ hộ khẩu thì chưa tách. Chỉ có mỗi cái đkkh là quan hệ vc nhưng công khi đưa vợ m sang nó lại không cho khai. Hỏi mấy senpai đi trc cũng ở cty v mình đang làm thì họ nói là cty này k muốn cho người nhà bảo lãnh chồng con sang. Thế có đểu không cơ chứ :((
Vấn đề chuyên môn này cũng khó vì mình ko phải người trong ngành.
Nếu có thể thì bạn nên dành thời gian đến sở nhập quốc để hỏi họ xem ntn.
Tháng sau mình có việc lên sở nhập quốc,nếu bạn đợi đc đến lúc đó thì mình sẽ hỏi thử cho xem sao nhé.

Cong anh

Kohai Học Việc
Vấn đề chuyên môn này cũng khó vì mình ko phải người trong ngành.
Nếu có thể thì bạn nên dành thời gian đến sở nhập quốc để hỏi họ xem ntn.
Tháng sau mình có việc lên sở nhập quốc,nếu bạn đợi đc đến lúc đó thì mình sẽ hỏi thử cho xem sao nhé.
Vâng. Vậy nhờ ad hỏi giùm mình nhé. Cảm ơn ad nhiều. :)

Giang

Thành Viên Mới
Cho e hỏi một chút ạ. E với ck e mới kết hôn. Ck e đang học đh kinh tế ở nhật e thì đang ở việt nam.e đọc về thủ tục thì ck e cần phải có chứng minh tài khoản tầm 80-100man trong tài khoản nhưng du học sinh thì làm gì có được nhiều như vậy. Nhiwng ví dụ, mình làm chứng minh tài chính là phía việt nam mình có mấy trăm triệu và có thể lo được cuộc sống của cả 2 vk ck thì có được không ạ? Hay bắt buộc phải chứng minh ở nhật? Và nếu ở việt nam k được thì ck e ít nhất trong tài khoản phải có bao nhiêu ạ? Tầm 40-50man thì có được không ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho e hỏi một chút ạ. E với ck e mới kết hôn. Ck e đang học đh kinh tế ở nhật e thì đang ở việt nam.e đọc về thủ tục thì ck e cần phải có chứng minh tài khoản tầm 80-100man trong tài khoản nhưng du học sinh thì làm gì có được nhiều như vậy. Nhiwng ví dụ, mình làm chứng minh tài chính là phía việt nam mình có mấy trăm triệu và có thể lo được cuộc sống của cả 2 vk ck thì có được không ạ? Hay bắt buộc phải chứng minh ở nhật? Và nếu ở việt nam k được thì ck e ít nhất trong tài khoản phải có bao nhiêu ạ? Tầm 40-50man thì có được không ạ
Chứng minh ở phía Việt Nam là hoàn toàn đc mà em.
Còn nếu chứng minh bên Nhật thì tính nhẩm 1 người tốn khoảng 7,8 man/tháng
2 người thì khoảng 15 man/tháng.
Hạn visa còn lại mấy tháng thì lấy 15 man x số tháng còn lại= số tiền tối thiểu cần để chứng minh tài chính.
Nếu chồng em đi làm thêm baito thì lấy số lương hàng tháng - 15 man x số tháng còn lại = số tiền tối thiểu cần để chứng minh tài chính.

Trịnh Việt

Thành Viên Mới
ad ơi cho e hỏi với . vợ e mới vào senmon . bọn e tính tết này về đk kết hôn rồi qua làm thủ tục chuyển viza cho e theo kiểu viza vợ ck ấy ạ . nhwung e ra ngoài đc 1 năm rồi . k đi học nữa nhưng vẫn còn viza . tiền án tiền sự thì không có . chỉ có lúc mới sang Nhật bị đánh có lên công an với tư cách người bị hại ạ .tỉ lệ xin được viza có cao k ạ . và tầm bn % ạ . nhờ ad chỉ giáo giùm . e cám ơn ạ

Skphuong

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi là nếu học cao đẳng thì có thể xin visa gia đình cho vợ/ chồng sang và làm việc bên này không ạ ?
Và có cần phải bằng N....tiếng nhật gì không?
ありがとうございます。

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi cho e hỏi với . vợ e mới vào senmon . bọn e tính tết này về đk kết hôn rồi qua làm thủ tục chuyển viza cho e theo kiểu viza vợ ck ấy ạ . nhwung e ra ngoài đc 1 năm rồi . k đi học nữa nhưng vẫn còn viza . tiền án tiền sự thì không có . chỉ có lúc mới sang Nhật bị đánh có lên công an với tư cách người bị hại ạ .tỉ lệ xin được viza có cao k ạ . và tầm bn % ạ . nhờ ad chỉ giáo giùm . e cám ơn ạ
Nếu e ra ngoài làm 1 năm rồi thì khả năng hơi thấp đó.
Vì lúc làm hồ sơ có thể họ sẽ yêu cầu thêm giấy tờ,thành tích của trường mà e đang có visa.
Trong giấy tờ đó mà có thông tin là em đã nghỉ học 1 năm không đến trường thì xác định tỷ lệ bị họ đánh trượt là rất cao nhé.
Trừ khi có lý do là bị bệnh không đi học được phải ở nhà chữa bệnh thì sẽ được họ xem xét

Rubi

Thành Viên Mới
Em chào add, em là du học sinh nhật bảo nhưng vì một số lí do mà em không thể hòan thành khóa học tíêng nhật của e ở bên nhật bản nên e đã về nứơc tháng 7/2016 . Em đã kết hôn bên nhật, chồng em hịên tại cũng là du học sinh đang học Đại Học năm thứ nhất. Gần đây chồng em có xin visa bảo lãng cho em sang nhưng bị trựơt vì lí do không đủ khả năng bảo lãnh.Add tư vấn giúp em và chồng xem bây gìơ em phải làm gì để sang đựơc với chồng em ạ.

Trịnh Việt

Thành Viên Mới
Nếu e ra ngoài làm 1 năm rồi thì khả năng hơi thấp đó.
Vì lúc làm hồ sơ có thể họ sẽ yêu cầu thêm giấy tờ,thành tích của trường mà e đang có visa.
Trong giấy tờ đó mà có thông tin là em đã nghỉ học 1 năm không đến trường thì xác định tỷ lệ bị họ đánh trượt là rất cao nhé.
Trừ khi có lý do là bị bệnh không đi học được phải ở nhà chữa bệnh thì sẽ được họ xem xét
Phải xjn giấy bệnh viện ở nhà hả anh

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.