Help! thủ tục xin về nước của thực tập sinh

Huỳnh khánh băng

Thành Viên Mới
Các bác senpai cho em hỏi với ạ. Em sang nhật từ ngày 21/5/2016 và làm việc tại công ty từ ngày 21/6. Hợp đồng ký là 3 năm visa của em cũng đã hết hạn 1 năm rồi ạ. Hiện giờ do có nhiều lý do nên em muốn xin thôi việc và về nước, vậy trong trường hợp này của em thì đã được coi là hợp pháp chưa ạ, phía công ty có trách nhiệm thanh toán tiền lương cho em không ạ. Các senpai giúp em với ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Các bác senpai cho em hỏi với ạ. Em sang nhật từ ngày 21/5/2016 và làm việc tại công ty từ ngày 21/6. Hợp đồng ký là 3 năm visa của em cũng đã hết hạn 1 năm rồi ạ. Hiện giờ do có nhiều lý do nên em muốn xin thôi việc và về nước, vậy trong trường hợp này của em thì đã được coi là hợp pháp chưa ạ, phía công ty có trách nhiệm thanh toán tiền lương cho em không ạ. Các senpai giúp em với ạ
Hoàn toàn là hợp pháp mà em.
Lý do là sức khoẻ,hoặc lý do gia đình nên ko thể tiếp tục ở lại làm việc nữa.
Miễn là em báo sớm cho họ biết và nói chuyện với bên nghiệp đoàn ở VN trước để họ lo cho. Và phải thương lượng với bên VN trước về khoản tiền đặt cọc nhé,có những nơi biện cớ ko làm đủ 3 năm không trả lại tiền cho người lao động.

Huỳnh khánh băng

Thành Viên Mới
Mà ad cho em hỏi thêm là trong thời gian chờ thủ tục để về nước thì mình có bắt buộc phải đi làm không, nếu xin nghỉ thì có được không ạ. và phía cty có thanh toán tiền lương cho mình không ạ. Cảm ơn ad rất nhiều

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.