Help! Thủ tục bảo lãnh vợ và con sang thăm thân

Nguyên H

Thành Viên Mới
Kính gửi ad. Mình đã tìm hiểu các thủ tục bảo lãnh sang thăm thân trên trang. Nhưng không thấy việc bảo lãnh cho con cái.
Sắp tới nghỉ hè ( 2017 ) mình muốn cho vợ và hai đứa con sang chơi chừng 3 tháng. Vậy add có thể tư vấn giúp mình. Mình kỹ thuật viên, HĐ 5 năm và đã ở Nhật được 1,5 năm. Giấy thuế đã có và thu nhập thì ổn. Mình sẽ bảo lãnh tài chính bên Nhật. Tiếng nhật của mình thì mới thuộc bảng chữ cái. Vậy mong được sự giúp đỡ của ad và cộng đồng

Sửa lần cuối:

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Kính gửi ad. Mình đã tìm hiểu các thủ tục bảo lãnh sang thăm thân trên trang. Nhưng không thấy việc bảo lãnh cho con cái.
Sắp tới nghỉ hè ( 2017 ) mình muốn cho vợ và hai đứa con sang chơi chừng 3 tháng. Vậy add có thể tư vấn giúp mình. Mình kỹ thuật viên, HĐ 5 năm và đã ở Nhật được 1,5 năm. Giấy thuế đã có và thu nhập thì ổn. Mình sẽ bảo lãnh tài chính bên Nhật. Tiếng nhật của mình thì mới thuộc bảng chữ cái. Vậy mong được sự giúp đỡ của ad và cộng đồng
đón hẳn sang luôn đi . cần gì sang chơi nữa.
vợ hay con làm tương tự nhé.
kỹ sư không cần chứng minh tài chính đâu

Cong anh

Kohai Học Việc
đón hẳn sang luôn đi . cần gì sang chơi nữa.
vợ hay con làm tương tự nhé.
kỹ sư không cần chứng minh tài chính đâu
Bạn ơi cho m hỏi? M là du học sinh còn ck m visa kỹ sư. H mình muốn ck bảo lãnh thì cần thủ tục gì ạ? Trường hợp cty ck m k muốn cho bảo lãnh thì có đc k? Với lại lúc sang cả 2 vk ck m đều bị cty môi giới họ k khai kết hôn thì có ảnh hưởng gì k.? Làm ơn giúp m với :(

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn ơi cho m hỏi? M là du học sinh còn ck m visa kỹ sư. H mình muốn ck bảo lãnh thì cần thủ tục gì ạ? Trường hợp cty ck m k muốn cho bảo lãnh thì có đc k? Với lại lúc sang cả 2 vk ck m đều bị cty môi giới họ k khai kết hôn thì có ảnh hưởng gì k.? Làm ơn giúp m với :(
Nếu bạn là du học sinh. Chỉ cần đổi diện visa sang diện gia đình thôi. Còn không khai thì chắc bạn phải nêu lý do trong tờ đơn cho họ thôi

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Nếu bạn là du học sinh. Chỉ cần đổi diện visa sang diện gia đình thôi. Còn không khai thì chắc bạn phải nêu lý do trong tờ đơn cho họ thôi

Cong anh

Kohai Học Việc
Bn ơi thế ck m có cần phải xin giấy chứng nhận đang làm việc tại cty k ạ? Vì lúc tuyển đơn hàng cty họ bảo phải 3 năm mới cho bảo lãnh vk sang. Hay chỉ cần hợp đồng lao động là đc ạ?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bn ơi thế ck m có cần phải xin giấy chứng nhận đang làm việc tại cty k ạ? Vì lúc tuyển đơn hàng cty họ bảo phải 3 năm mới cho bảo lãnh vk sang. Hay chỉ cần hợp đồng lao động là đc ạ?
Phải có giấy chứng minh rằng đang làm việc tại đó.
dấu nữa. bọn công ty đó chém gió vãi ra nhỉ. 6-1 năm là đã đón vợ dc rồi

Cong anh

Kohai Học Việc
Phải có giấy chứng minh rằng đang làm việc tại đó.
dấu nữa. bọn công ty đó chém gió vãi ra nhỉ. 6-1 năm là đã đón vợ dc rồi
Ck m qua 1 cty haken, vậy xin giấy xác nhận thì xin bọn haken hay xin cty m đang làm việc ạ?

tuan2d

Thành Viên Mới
Ad ơi, tớ mới sang bên này được 1 tháng
cũng là visa kĩ sư, 5 năm.
Trong trường hợp tớ xin được giấy chứng nhận làm việc của công ty
Sớm nhất mà tớ có thể để bảo lãnh được vợ con sang chơi (hoặc sang hẳn) là lúc nào ạ ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.