Help! Thủ tục bảo lãnh vợ con

Hoangcdt1

Thành Viên Mới
Hiện tại form mẫu bảo lãnh người thân có chút thay đổi nhờ ad hoàn thiện giúp 2 form dưới với ạ.
Xin cảm ơn!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình gửi lại ảnh phía dưới nha. Đây là hai tờ phía sau tờ đầu giống với bài diễn đàn đã đăng
theo mình bản nào không quan trọng.
bạn dịch ra và điền vào.
vì khi bạn bảo lãnh vợ. bạn viết thiếu gì khi mang nên đó họ sẽ hướng dẫn bạn.
họ không chú ý cái tiểu tiết quá.
chủ yếu là bạn có hoàn thành nghĩa vụ đóng thuế bên nhật hay ko thôi

Hoangcdt1

Thành Viên Mới
Có quy định nào về mức lương được phép bảo lãnh không vậy ad. Mình lại muốn bảo lãnh cả vk cả con sang cùng luôn

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Có quy định nào về mức lương được phép bảo lãnh không vậy ad. Mình lại muốn bảo lãnh cả vk cả con sang cùng luôn
Lương thì ko qtrong lắm vì bạn là kĩ sư nên lương ko thể thấp quá đc kiểu gì lương cũng đảm bảo nên b ko lo nhé. Nhưng khuyên bạn là đừng nên làm giảm thuế trước khi đưa vợ con sang.

Hoangcdt1

Thành Viên Mới
Lương thì ko qtrong lắm vì bạn là kĩ sư nên lương ko thể thấp quá đc kiểu gì lương cũng đảm bảo nên b ko lo nhé. Nhưng khuyên bạn là đừng nên làm giảm thuế trước khi đưa vợ con sang.
Lương vùng mình thấp. Gđ làm giấy tờ lương cao để xin viza còn lương thực nhận đc 1000/h thui

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Bạn ơi tại sao lại không nên làm giảm thuế trước khi bảo lãnh vợ sang vậy ? Bạn gửi cho mình mail bản mẫu được không, mail mình đây: ngohuyjp1994@gmail.com. Mình cảm ơn nhé
Làm giảm thuế tức là bạn báo có gửi tiền về phụ cấp cho người thân, khi xét người ta chú ý và đắn do rằng liệu bạn có đủ điều kiện lo cho vợ qua bên này nữa không nên hơi khó.

Hoangcdt1

Thành Viên Mới
Sau khi có tư cách lưu trú gửi về Việt Nam thì cẩn những giấy tờ gì để đi xin viza vậy ad

Đinh công quý

Thành Viên Mới
Ad ơi cho mình hỏi là. Cái giấy thuế mà ad bảo xin ở cty ý. Mình xin thì nó bảo lên 区役所 xin, lên 区役所 thì nó bảo cty đua bạn. Mình hỏi thì nó bảo là cái giấy đó là 市役所 nó gui
Về công ty rồi công ty nó đưa lại cho mình. Mình trc là du học, mình mới chuyển visa đc 7 tháng. Thì có xin đc cái đó không ad.
Mong nhận đc sự giúp đỡ của ad
Nếu đc ad giúp mình gửi vào gmail
Congquy2204@gmail.com giúp mình nha. Cảm ơn ad

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Ad ơi cho mình hỏi là. Cái giấy thuế mà ad bảo xin ở cty ý. Mình xin thì nó bảo lên 区役所 xin, lên 区役所 thì nó bảo cty đua bạn. Mình hỏi thì nó bảo là cái giấy đó là 市役所 nó gui
Về công ty rồi công ty nó đưa lại cho mình. Mình trc là du học, mình mới chuyển visa đc 7 tháng. Thì có xin đc cái đó không ad.
Mong nhận đc sự giúp đỡ của ad
Nếu đc ad giúp mình gửi vào gmail
Congquy2204@gmail.com giúp mình nha. Cảm ơn ad
Cái giấy bên cty ko cần đâu, b lên shi xin cái nouminzei và kaminzei là dc

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Mình là kỹ sư đang làm hs bảo lãnh vk. Mail mình là luandon5385@gmail.com Nhờ bạn gửi mẫu với ah. Thêm nữa chứng minh tài khoản ngân hàng tối thiểu bao nhiêu man thì ok bạn???Thank
Cái này nó không có quy định b nhé. B xin nouminzei và kaminzei trên shi là trong đó có viết thu nhập theo năm của b rồii, còn có thêm cái chứng minh tài khoản thù có lẽ tốt hơn thôi. Bạn nên hiểu là bạn làm hồ sơ đầy đủ và chờ nyukan họ xét xem b có đủ đk kinh tế lo cho vợ b ko, chủ yếu là thu nhập thôi chứ tài khoản tgif mượn bạn bè cho vài rồi rút trả nó thì đến vài trăm man cũng có. Mình thì mình ko làm cái đó b nhé. Có thêm có khi dễ hơn thì mình ko rõ nhưng nó ko bắt buộc và cũng ko có quy định cụ thể là bnhieu nhé

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
@TruongCongDat cho e hỏi vợ e đang là tu nghiệp sinh hợp đồng 1 năm tháng 3 năm sau vk e hết hạn về nước thì e làm hồ sơ bảo lãnh trước khi vk e về nước có được không ak
Tu nghiệp phải hoàn thành hết 3 năm và về nước thì mới bảo lãnh sang dc b à.cứ cho vợ về rồi lấy hết nenkin đi rồi sang cho thoải mái b à. Vội gì vài tháng.

Bá phú

Kohai Học Việc
Tu nghiệp phải hoàn thành hết 3 năm và về nước thì mới bảo lãnh sang dc b à.cứ cho vợ về rồi lấy hết nenkin đi rồi sang cho thoải mái b à. Vội gì vài tháng.
Vợ e đi có 1 năm, e tính làm trước tháng khi vợ rồi để vk k mất công chờ vì vợ e về là muôn sang luôn vơ chồng k muốn ở xa nhau lâu mà a, vì thế e làm hồ sơ nạp lên nuykan trước cũng k sao chứ ạ? Với lại e giờ đang ở tỉnh shiga thì e lên nuykan ở osaka nạp hồ sơ hả a?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.