thông báo nghỉ việc

yuki nam

Kohai Học Việc
add ơi. sau khi mình đã nghỉ việc thì lên nyuukan thông báo luôn hay mình chờ đến khi có công việc mới thì lên thông báo. cảm ơn add

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Bạn nên báo trước với niukan trước khi có việc mới nhé

Dù visa lao động trước thời điểm bạn thôi việc còn hạn rất dài (ví dụ hơn 1 năm nữa), nhưng nếu bạn không sớm tìm được công việc mới trong vòng 3 tháng kể từ ngày thôi việc, thì sau đó, visa này cũng sẽ bị coi là vô hiệu và bạn sẽ bị coi là đang cư trú bất hợp pháp tại Nhật.

Vì thế, trước khi làm thủ tục thôi việc ở công ty cũ, bạn cần tính trước kế hoạch tiếp theo của mình (chuyển việc khác, chuyển sang visa gia đình, học lên tiếp hay về hẳn Việt Nam,..) để có sự chuẩn bị tương ứng.

Khai báo khi chuyển việc
Sau khi tìm được việc và chuyển sang công ty khác, bạn cần thông báo với Cục XNC về việc mình đã chuyển việc trong vòng 14 ngày kể từ sau khi chuyển, thủ tục này gọi là 契約機関に関する届出 (Thông báo liên quan tới cơ quan ký hợp đồng). Nếu không thông báo, bạn có thể gặp rắc rối ở lần gia hạn visa tiếp theo, vì vậy nên hết sức chú ý.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
add ơi. sau khi mình đã nghỉ việc thì lên nyuukan thông báo luôn hay mình chờ đến khi có công việc mới thì lên thông báo. cảm ơn add
Nội trong vòng 14 ngày e phải lên báo cho nyukan khi nghỉ việc nhé.
Và khi có công việc mới cũng phải nội trong 14 ngày lên báo cho nyukan

yuki nam

Kohai Học Việc
hôm qua e lên báo nhưng vì chưa có địa chỉ mới nên nó chưa cho làm thủ tục

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.